Help! Hỏi về ヤフー

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Ad ơi cho e hỏi cái này là tiền gì của yahoo mà e bị trừ vậy, nếu ad biết thì chỉ em với.
Chả là e bị mất sổ ngân hàng, vừa làm lại nó gửi về mở ra xem thì có cái mục này k đc hiểu cho lắm. Vì e nhớ là e k có dùng gì của yahoo ạ.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ad ơi cho e hỏi cái này là tiền gì của yahoo mà e bị trừ vậy, nếu ad biết thì chỉ em với.
Chả là e bị mất sổ ngân hàng, vừa làm lại nó gửi về mở ra xem thì có cái mục này k đc hiểu cho lắm. Vì e nhớ là e k có dùng gì của yahoo ạ.

Mình không biết. nhưng theo mình nghĩ bạn nên nêu thêm 1 chút thông tin về bạn.
bạn đã dùng gì của yahoo thời gian ra sao.
chứ dữ liệu bạn đưa ra hơi ít thông tin.

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Mình không biết. nhưng theo mình nghĩ bạn nên nêu thêm 1 chút thông tin về bạn.
bạn đã dùng gì của yahoo thời gian ra sao.
chứ dữ liệu bạn đưa ra hơi ít thông tin.
Chào bạn!
Mình không dùng gì của Yahoo.
Mình chỉ đang dùng điện thoại của nhà mạng Softbank nên mình nghĩ nó có liên quan gì không?
Khi qua Nhật đến nay mình chỉ dùng mỗi cái dien thoại nhà mạng còn lại mình không dùng dịch vụ nào khác cả ( mua hàng trên mạng cũng không ). Nên khi thấy tài khoản bị trừ như thế cũng hoang mang :'(

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chào bạn!
Mình không dùng gì của Yahoo.
Mình chỉ đang dùng điện thoại của nhà mạng Softbank nên mình nghĩ nó có liên quan gì không?
Khi qua Nhật đến nay mình chỉ dùng mỗi cái dien thoại nhà mạng còn lại mình không dùng dịch vụ nào khác cả ( mua hàng trên mạng cũng không ). Nên khi thấy tài khoản bị trừ như thế cũng hoang mang :'(
Bạn đọc ở đây xem có giống bạn không .
hình như nó nói thu tiền thuê model hay Ngày xưa đăng ký internet

http://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q13155003928?query=apヤフー&status=solved

Sửa lần cuối:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
銀行の預金から自動引き落しでヤフーの有料サービスなどに加入してたりしてませんか?

(AP(ヤフー(カ)っは、ヤフーの指定銀行などから引き落しの場合は
ヤフー(カで記載されますが、
地方銀行ゃゆうちょう銀行などから口座引き落しをされている場合は全て
(AP(ヤフー(カ)と言う事で表示されます。

補足
ヤフーのウォレットで確認取れます。
但し、ヤフーに登録してるIDで開いてください。
詳しくは下から確認してください。

Trong Câu trả lời này nó nói bạn đã đăng ký dịch vụ gì đó.

Bạn vào ID softbank kiểm tra thử nhé .

Dang Thanh

Kohai Học Việc
銀行の預金から自動引き落しでヤフーの有料サービスなどに加入してたりしてませんか?

(AP(ヤフー(カ)っは、ヤフーの指定銀行などから引き落しの場合は
ヤフー(カで記載されますが、
地方銀行ゃゆうちょう銀行などから口座引き落しをされている場合は全て
(AP(ヤフー(カ)と言う事で表示されます。

補足
ヤフーのウォレットで確認取れます。
但し、ヤフーに登録してるIDで開いてください。
詳しくは下から確認してください。

Trong Câu trả lời này nó nói bạn đã đăng ký dịch vụ gì đó.

Bạn vào ID softbank kiểm tra thử nhé .
Chắc là vậy rồi vì mình đang dùng softbank air của SB. Mình không giỏi kanji nên không biết kiểm tra thế nào. Mình dùng SB Air cũng đc 8 tháng rồi nhưng từ trươc đến nay không thấy hị trừ tự nhiên bây giờ lại có. Thế làm thế nào thì được hã bạn. SB hay trừ tiền linh tinh :'( Ra cửa hàng của SB hỏi được không bạn?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chắc là vậy rồi vì mình đang dùng softbank air của SB. Mình không giỏi kanji nên không biết kiểm tra thế nào. Mình dùng SB Air cũng đc 8 tháng rồi nhưng từ trươc đến nay không thấy hị trừ tự nhiên bây giờ lại có. Thế làm thế nào thì được hã bạn. SB hay trừ tiền linh tinh :'( Ra cửa hàng của SB hỏi được không bạn?
Đầu tiên cứ vào trang chủ SB đăng nhập vào xem hợp đồng đã . Và đợi tháng này xem sao nữa . Biết đâu k bị trừ nữa thì sao

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em có thẻ credit của yahoo ko?
Trường hợp như @hoangtam nói cũng rất có khả năng,vì em sử dụng mạng của softbank.
Việc đầu tiền là xác nhận lại hợp đồng.
Thứ 2 là em xem lại trong hợp đồng có tài khoản (email) của yahoo japan ko.Nếu có thì đăng nhập vào tk đó và huỷ dịch vụ yahoo premium là đc.

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Em có thẻ credit của yahoo ko?
Trường hợp như @hoangtam nói cũng rất có khả năng,vì em sử dụng mạng của softbank.
Việc đầu tiền là xác nhận lại hợp đồng.
Thứ 2 là em xem lại trong hợp đồng có tài khoản (email) của yahoo japan ko.Nếu có thì đăng nhập vào tk đó và huỷ dịch vụ yahoo premium là đc.
Dạ không có thẻ credit của yahoo. Để e làm theo cách của admin xem thế nào. Nếu có gì không hiểu em sẽ lại nhờ ad tiếp nhé. :')

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Đầu tiên cứ vào trang chủ SB đăng nhập vào xem hợp đồng đã . Và đợi tháng này xem sao nữa . Biết đâu k bị trừ nữa thì sao
Để mình đăng nhập vào xem trước đã. Chỉ sợ bị trừ mỗi tháng thì chết :'( cám ơn #hoangtam nhiều nhé.

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Ad ơi em tìm trong hợp đồng không thấy ID của yahoo. :'( ad và bạn #hoangtam giúp em với. Huhu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái này chắc chắn là liên quan đến softbank air em nhé.
Mình xem qua thông tin trên mạng mọi người phản ảnh rồi,số tiền này có thể là tiền cung cấp đường truyền của Yahoo cho mạng cáp quang,ADSL v..v..
Em muốn biết cụ thể thì hãy đến softbank shop để họ nói cụ thể cho nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.