hỏi về viêc mua bảo hiểm gentsuki

phamquoctuan

Thành Viên Mới
mình mua lại xe gentsuki đã qua sử dụng đã đóng bảo hiểm còn nửa năm nhưng do lên shiyakusho lấy biển mới quên không bóc cái tem xanh ở biển ra.
mọi người cho hỏi xin cấp lại hay mua gia hạn thêm bảo hiểm và có thể gia hạn từ ngày hết bảo hiểm trước tức là có thể mua bảo hiểm bắt đầu từ nửa năm tới không?
mình có ra mua ở konbini nhưng ở đó chỉ thấy mua mới các thời hạn 1.2 năm không biết có thể dùng số bhiểm trước như thế nào?
bạn nào đã từng làm mong được hướng dẫn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
mình mua lại xe gentsuki đã qua sử dụng đã đóng bảo hiểm còn nửa năm nhưng do lên shiyakusho lấy biển mới quên không bóc cái tem xanh ở biển ra.
mọi người cho hỏi xin cấp lại hay mua gia hạn thêm bảo hiểm và có thể gia hạn từ ngày hết bảo hiểm trước tức là có thể mua bảo hiểm bắt đầu từ nửa năm tới không?
mình có ra mua ở konbini nhưng ở đó chỉ thấy mua mới các thời hạn 1.2 năm không biết có thể dùng số bhiểm trước như thế nào?
bạn nào đã từng làm mong được hướng dẫn
Mua bảo hiểm 自賠責保険 có thể mua trước khi hết hạn 1 vài tháng đc.
Và ko có gói 6 tháng,chỉ có gói 1,2,3 năm. Mua càng dài hạn càng rẻ.
Số bảo hiểm cũ nếu bạn đã làm thủ tục đổi tên chủ xe 名義変更 rồi thì nó là của bạn.
Việc tem dán ở biển số xe ko quan trọng,vì tên bảo hiểm đc đăng ký có tờ giấy chứng nhận riêng.

phamquoctuan

Thành Viên Mới
Mua bảo hiểm 自賠責保険 có thể mua trước khi hết hạn 1 vài tháng đc.
Và ko có gói 6 tháng,chỉ có gói 1,2,3 năm. Mua càng dài hạn càng rẻ.
Số bảo hiểm cũ nếu bạn đã làm thủ tục đổi tên chủ xe 名義変更 rồi thì nó là của bạn.
Việc tem dán ở biển số xe ko quan trọng,vì tên bảo hiểm đc đăng ký có tờ giấy chứng nhận riêng.
cảm ơn admin đã trả lời, mình giấy tờ bảo hiểm thì còn 6 tháng nhưng do khi lên shi đổi biển quên ko gỡ tem ra.
mình hỏi do lo ngại khi đi cảnh sát có thể thấy ko có tem bảo hiểm đòi kiểm tra

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn admin đã trả lời, mình giấy tờ bảo hiểm thì còn 6 tháng nhưng do khi lên shi đổi biển quên ko gỡ tem ra.
mình hỏi do lo ngại khi đi cảnh sát có thể thấy ko có tem bảo hiểm đòi kiểm tra
Như trả lời bên trên rồi đó.
Cái tem ko quan trọng. Chắc chắn trong giấy tờ sẽ có tờ 自賠責保険証明書 chỉ cần có tờ đó đưa cho cảnh sát xem là ko sao nhé.
Cái tem có thể bị bất cứ ai bóc mất,nếu ko có cái 自賠責保険証明書 thì có mà loạn à. Cái tem chỉ là hình thức thôi. :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.