Hỏi Hỏi về ngày nghỉ có lương 有給休暇

bavandieu

Kohai Học Việc
Mình qua Nhật hồi tháng 1 theo diện Visa kỹ sư, bắt đầu từ tháng 7 năm nay mình sẽ được 10 ngày nghỉ có lương 有給休暇. Cho mình hỏi nếu mình không sử dụng thì có được chi trả tiền lương cho ngày này ko ạ?

Ngọc Bích

Kohai Học Việc
Tùy b nhé,có cty ko nghỉ thì mất,nhưng cũng có cty mua lại yuukyuu,nhưng đa số là ko mua vì người ta khuyến khích nghỉ ngơi xả stress. B nên hỏi sempai. Trong trường hợp ko mua, nếu mình nhớ ko lầm thì ngày nghỉ của năm nay b ko xài thì sẽ được dồn sang năm kế tiếp,nhưng năm kế ko xài nữa sẽ bị mất ngày của năm đầu. Nôm na là năm 1 b có 10 ngày ko xài,dồn qua năm 2 thêm 11 ngày nữa là 21,nhưng đến năm 3 thì 10 ngày của năm 1 bị mất nhé,chỉ dồn 2 năm thôi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình qua Nhật hồi tháng 1 theo diện Visa kỹ sư, bắt đầu từ tháng 7 năm nay mình sẽ được 10 ngày nghỉ có lương 有給休暇. Cho mình hỏi nếu mình không sử dụng thì có được chi trả tiền lương cho ngày này ko ạ?
Tùy vào công ty nhé bác.
Có nơi họ sẽ bắt phải nghỉ cho đủ,nếu ko nghỉ thì mình thiệt.
Bởi nếu là công ty tình hình kinh doanh lợi nhuận ko tốt mà lại phải đi trả thêm 10 ngày lương cho hàng trăm nhân viên thì số tiền phát sinh thêm sẽ lớn lắm đó :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.