Hỏi Hỏi về MNP

Canh Do

Thành Viên Mới
Mình đang dùng mạng AU. Tháng sau mình hết hợp đồng 2 năm. Mình muốn chuyển sang Mineo nhưng vẫn giữ số cũ.
Vậy nếu mình lấy MNP sang Mineo làm hợp đồng mới thì bên AU có thu phí gì ko (gọi điện lên tổng đài chứ không qua cửa hàng)?
Mình làm hợp đồng ngày 15/10/2014 thì đến ngày bao nhiêu thì hết hạn hợp đồng 2 năm?
Khi mình hết hợp đồng AU thì sau bao lâu nó sẽ tự gia hạn hợp đồng mới vậy?

khoahut

Kohai Học Việc
Theo mình biết thì khi hết hợp đồng nhà mạng sẽ cho bạn 1 tháng để hủy số hoặc chuyển mạng (không mất tiền phạt hợp đồng). Nếu bạn lấy mã MNP thì sẽ bị mất khoảng 3sen. Và tiền thì nó sẽ trừ vào tháng tiếp theo .
Sau 1 tháng này bạn vẫn giữ mạng đó thì nhà mạng tự động gia hạn 2 năm mới.
Còn bạn làm ngày hợp đồng ngày 15/10/2014 thì mình nghĩ ngày 15/10/2016 hết hạn (cái này mình không rõ lắm, trước mình đăng kí softbank sau ngày 20 thì muộn hơn 1 tháng mới hết hợp đồng 2 năm)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lấy mã MNP mà ko làm thủ tục đổi sang mạng khác (tiếp tục sử dụng mạng của họ) thì ko tốn 3000 yên.
Chỉ khi nào mình nhận mã MNP và làm thủ tục đổi sang mạng khác rồi thì mới tốn 3000 yên nhé :)

Em có thể xác nhận thời gian đổi hợp đồng mà ko tốn phí hủy ở trang cá nhân AU hoặc ra trực tiếp shop của AU để hỏi.
Tiếng Nhật là 更新期間 (こうしんきかん) : Thời hạn làm mới hợp đồng

Hoang Vu

Kohai Học Việc

Mình cũng đang dùng AU, 更新期間 là 2 tháng. Mình đăng kí bên AU khoảng 2014/8/15 !!!:)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.