Hỏi Hỏi về các loại điện thoại có thể dùng sim giá rẻ của biglobe

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Có phải tất cả các loại điện thoài có trong danh sách link này
http://support.biglobe.ne.jp/mobile/settei/lte_device.html?_ga=1.44666785.488737404.1475836971
Thì mới có thể dùng sim giá rẻ biglobe không admin? Ngoài ra là không dùng được ak? Điện thoại iphone mang từ Việt Nam sang là bản quốc tế nhỉ?
Điện thoại galaxy note 3 mình mang từ vn sang nhưng không có trong danh sách này thì không biết có dùng đc không?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Có phải tất cả các loại điện thoài có trong danh sách link này
http://support.biglobe.ne.jp/mobile/settei/lte_device.html?_ga=1.44666785.488737404.1475836971
Thì mới có thể dùng sim giá rẻ biglobe không admin? Ngoài ra là không dùng được ak? Điện thoại iphone mang từ Việt Nam sang là bản quốc tế nhỉ?
Điện thoại galaxy note 3 mình mang từ vn sang nhưng không có trong danh sách này thì không biết có dùng đc không?
Trong danh sách là dùng đc.
Đt mang sang đâu phải hẳn là qt. Khi nào mua là bản quốc tế ở vn thì là bản qt.

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Trong danh sách là dùng đc.
Đt mang sang đâu phải hẳn là qt. Khi nào mua là bản quốc tế ở vn thì là bản qt.
Lại là vấn để về máy này. Cho mình hỏi trong danh sách máy đc hỗ trợ kia. Tất cả các máy android đều là bản nhà mạng docomo. Còn máy mình k có tên trong đó. Tra trên mạng nó ghi là bản quốc tế. Vậy có dùng đc sim biglobe k? Máy mình galaxy note 3 neo sm-n750 mà

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
không có tên nhưng là bản quốc tế thì vẫn dùng được nhé. quốc tế thì sim nào cũng dùng được

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
không có tên nhưng là bản quốc tế thì vẫn dùng được nhé. quốc tế thì sim nào cũng dùng được
Thanks ad. Với cả cho mình hỏi là khi đấu giá trên yahoo. Họ ghi là hạn chế sử dụng mạng cái thì hình o cái thì chữ x. Cái thì hình tam giác. Mình hiểu là hình tròn là tốt. Hình tam giác là đag nợ mạng có khả năng thành x. Hình dấu x là đã bị hạn chế.
1. Vậy mình mà mua máy dấu x hay tam giác thì có dùng đc sim biglobe k?
2. Nếu mua máy hình dấu x và tam giác để bắt wifi có ảnh hưởng j k?
3. Sau này mang về Việt Nam có dùng đc sim ở Việt Nam như bt k?
4. Bị hạn chế ở đây là bị hạn chế về cái gì?

Sửa lần cuối:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Thanks ad. Với cả cho mình hỏi là khi đấu giá trên yahoo. Họ ghi là hạn chế sử dụng mạng cái thì hình o cái thì chữ x. Cái thì hình tam giác. Mình hiểu là hình tròn là tốt. Hình tam giác là đag nợ mạng có khả năng thành x. Hình dấu x là đã bị hạn chế.
1. Vậy mình mà mua máy dấu x hay tam giác thì có dùng đc sim biglobe k?
2. Nếu mua máy hình dấu x và tam giác để bắt wifi có ảnh hưởng j k?
3. Sau này mang về Việt Nam có dùng đc sim ở Việt Nam như bt k?
4. Bị hạn chế ở đây là bị hạn chế về cái gì?
mình chưa có kinh nghiệm đấu giá.
gửi vào tin nhắn cho mình cái link đấu giá đấy nhé. xem dấu đó là ntn.
nếu là quốc tế thì dĩ nhiên. mọi sim đều dùng dc

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
thì họ giải thích đó. khi bạn gõ mã ime vào web đó, thì sẽ biết dc máy đó là bản qt hay bản softbank

dấu gì đi nữa bắt wifi ko ảnh hưởng,

cứ qt thì dùng dc biglobe thôi

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
thì họ giải thích đó. khi bạn gõ mã ime vào web đó, thì sẽ biết dc máy đó là bản qt hay bản softbank

dấu gì đi nữa bắt wifi ko ảnh hưởng,

cứ qt thì dùng dc biglobe thôi
còn nếu là bản docomo mà bị hạn chế dấu tam giác hoặc dấu x thì có dùng đc biglobe k ad?
Và còn nữa, bị hạn chế là bị hạn chế j nhỉ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
còn nếu là bản docomo mà bị hạn chế dấu tam giác hoặc dấu x thì có dùng đc biglobe k ad?
Và còn nữa, bị hạn chế là bị hạn chế j nhỉ?
hạn chế nghĩa là chiếc đt đó đã từng bị lám sao. hoặc chủ nó có vấn đề. như kiểu bùng mạng ......
cứ đấu giá đi. dc giá rẻ thì dùng. nếu dc thì đăng ký sim. biết đâu dùng dc

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
hạn chế nghĩa là chiếc đt đó đã từng bị lám sao. hoặc chủ nó có vấn đề. như kiểu bùng mạng ......
cứ đấu giá đi. dc giá rẻ thì dùng. nếu dc thì đăng ký sim. biết đâu dùng dc
ở chỗ giải thích thì nó ghi là có thể bị khóa máy nên mình đang băn khoăn

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
họ ko thể khóa máy mình. chỉ có thể ko cho dùng sim cuả họ thôi.
Cảm ơn ad. Có thế thôi mà từ trc giờ k ai chỉ nên mình k hiểu :D đây là 2 cty khác nhau nên dù bị hạn chế vẫn dùng đc sim biglobe bt nhỉ :D

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cảm ơn ad. Có thế thôi mà từ trc giờ k ai chỉ nên mình k hiểu :D đây là 2 cty khác nhau nên dù bị hạn chế vẫn dùng đc sim biglobe bt nhỉ :D
nếu bùng mạng docomo mà ko bản quốc tế. thì có thể họ chặn ko dùng dc biglobe đâu

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
nếu bùng mạng docomo mà ko bản quốc tế. thì có thể họ chặn ko dùng dc biglobe đâu
Còn vấn đề mình thấy các loại máy trong danh sách đều ghi phiên bản hệ điều hành. Cả Android với ios. Máy của mình android bản quốc tế k có tên trong danh sách đó. Thì không biết hỗ trợ đến phiên bản hệ điều hành bao nhiêu nhỉ? @hoangtam @Admin

Sửa lần cuối:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Còn vấn đề mình thấy các loại máy trong danh sách đều ghi phiên bản hệ điều hành. Cả Android với ios. Máy của mình android bản quốc tế k có tên trong danh sách đó. Thì không biết hỗ trợ đến phiên bản hệ điều hành bao nhiêu nhỉ? @hoangtam @Admin
cái hệ điều hành nghĩa là. bạn ip5 sim biglobe chỉ dùng được tới ios 10 thôi chẳng hạn. nghĩa là nâng cấp lên là không thể dùng được

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
cái hệ điều hành nghĩa là. bạn ip5 sim biglobe chỉ dùng được tới ios 10 thôi chẳng hạn. nghĩa là nâng cấp lên là không thể dùng được
máy mình android không có tên trong danh sách kia thì k biết hỗ trợ đến android mấy nhỉ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
máy mình android không có tên trong danh sách kia thì k biết hỗ trợ đến android mấy nhỉ?
Cái đó là hên xui nhé. (khả năng dùng đc vẫn cao)
Nhưng nhà mạng biglobe chỉ có thể hứa đảm bảo đối với những loại máy trong danh sách của họ,và đang xài hệ điều hành như trên danh sách đó.
Trường hợp không có trong danh sách đó thì nếu không sử dụng đc thì họ không chịu trách nhiệm.

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Cái đó là hên xui nhé. (khả năng dùng đc vẫn cao)
Nhưng nhà mạng biglobe chỉ có thể hứa đảm bảo đối với những loại máy trong danh sách của họ,và đang xài hệ điều hành như trên danh sách đó.
Trường hợp không có trong danh sách đó thì nếu không sử dụng đc thì họ không chịu trách nhiệm.
Vậy sim biglobe mà gọi về Việt Nam thì bnhieu tiền/phút vậy admin?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Vậy sim biglobe mà gọi về Việt Nam thì bnhieu tiền/phút vậy admin?
gọi về làm gì bằng sim chính hả bạn.
nhiều cách gọi về giá rẻ mà.
như gọi bằng internet hoặc đăng ký các gói cước giá rẻ gọi quốc tế.

Hiện tại mình đang dùng loại này

Chào anh, bên em là Dịch vụ thẻ điện thoại quốc tế của công ty Asiannet, em gửi anh một số thông tin của thẻ a.. Thẻ OK 3000 yên gọi qua sim là 333 phút, qua phần mềm là 379 phút, thẻ YASUI 2000 yên gọi qua sim là 276 phút, dùng phần mềm là 338 phút.
Nếu anh có nhu cầu anh cho em xin Họ tên, số điện thoại, số hòm thư, địa chỉ, bên em sẽ gửi thẻ đến (miễn phí) ạ.
Cám ơn anh!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.