Hỏi đáp về ô tô

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
Ad cho e hỏi!!! Vd mình có ô tô thì 1 tháng phải chi trả bn tiền hả Ad!!! Và e nge bạn e nói là những ng dưới 25 tuổi là bảo hiểm chịu gấp đôi phải k Ad!!! Ad giúp e thắc mắc này!! e cám ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi!!! Vd mình có ô tô thì 1 tháng phải chi trả bn tiền hả Ad!!! Và e nge bạn e nói là những ng dưới 25 tuổi là bảo hiểm chịu gấp đôi phải k Ad!!! Ad giúp e thắc mắc này!! e cám ơn!
  • Tiền xăng dầu thì ko thể nói được vì phụ thuộc vào cá nhân đó đi nhiều hay ít.
  • Còn tiền chi trả bảo hiểm xe hàng tháng thì phụ thuộc vào loại xe đang sử dụng.
  • Nếu là loại xe dưới 660cc-軽自動車 thì bảo hiểm sẽ rẻ hơn,còn loại phân khối hơn nữa 普通自動車 thì sẽ đắt hơn.
  • Và bảo hiểm có nhiều gói cước như bảo hiểm xe,bảo hiểm người,bảo hiểm cả xe lẫn người (và còn tùy mức được chi trả khi gặp sự cố thì mức gói cước sẽ có giá khác nhau)
  • Dưới 26 tuổi thì bảo hiểm sẽ đắt hơn,và trên 26 tuổi thì bảo hiểm sẽ rẻ hơn khoảng 20%.
  • Nếu đi xe ko xảy ra sự cố tai nạn gì thì tiền bảo hiểm sẽ rẻ dần đi.Còn nếu gây ra tai nạn thì bảo hiểm năm sau sẽ tăng lên khá nhiếu.
Bên trên là những yếu tố quyết định tiền bảo hiểm xe hàng tháng.
Như mình đang chi trả loại bảo hiểm rẻ nhất cho loại xe 軽自動車 thì khoảng 6-7000yen/tháng

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
Cám ơn bài viết của Ad rất nhiều!!! Còn về vấn đề kiểm định xe thì sao hả Ad!!! Hình như 1 năm là mình phải kiểm định xe 1 lần và mất khoảng bn tiền vậy Ad! Ad giúp e!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn bài viết của Ad rất nhiều!!! Còn về vấn đề kiểm định xe thì sao hả Ad!!! Hình như 1 năm là mình phải kiểm định xe 1 lần và mất khoảng bn tiền vậy Ad! Ad giúp e!!!
về 車検 thì cứ 2 năm 1 lần
tuỳ vào chủng loại thì giá thành sẽ khác nhau.
xe 軽自動車 thì thường hết khoảng 4-5 man
xe 普通自動車 thì tầm 7-8 man

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.