Tư Vấn Hoàn thuế thu nhập cá nhân

Quangrin

Thành Viên Mới
Có ai biết cách để mình tự đi làm hô sơ để nhận sự hoàn thuế của chi cuc thuế nhận bản không vậy.nếu mình làm 2 việc thì mình làm giấy tờ hoàn thuế sau khi nhận rồi thì có ảnh hưởng đến vấn đề xin visa không.chỉ mình với.vì tuền thuế thu nhâp của mình mỗi tháng lê đến 2man lận

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Có ai biết cách để mình tự đi làm hô sơ để nhận sự hoàn thuế của chi cuc thuế nhận bản không vậy.nếu mình làm 2 việc thì mình làm giấy tờ hoàn thuế sau khi nhận rồi thì có ảnh hưởng đến vấn đề xin visa không.chỉ mình với.vì tuền thuế thu nhâp của mình mỗi tháng lê đến 2man lận
Làm thủ tục xin lại thuế 確定申告 thì làm sao lại ảnh hưởng đến xin Visa?
Nếu ảnh hưởng thì bây h mình ko còn ở đất Nhật này rồi.

Về cách xin hoàn thuế thì tham khảo bài viết sau.
http://isempai.jp/huong-dan-lay-lai-tien-thue-thu-nhap-tai-nhat-ban/

levuhoanglamvn

Kohai Học Việc
Admin cho em hỏi trước đây em từng làm 1 vài chỗ làm khác nhau rồi nghỉ thì khi xin giấy 源泉徴収票 em phải quay lại chỗ làm cũ để xin giấy đó ạ?

mashiro

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi ke là thuế thu nhập này với nenkin có giống nhau không. Tiền nenkin đã bao gồm tiền thuế thu nhập chưa. Yêu cầu thấp hơn 300man là lương trước thuế phải ko?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hỏi ke là thuế thu nhập này với nenkin có giống nhau không. Tiền nenkin đã bao gồm tiền thuế thu nhập chưa. Yêu cầu thấp hơn 300man là lương trước thuế phải ko?
Khác hoàn toàn nhé.
Nenkin là do bộ phận an sinh xã hội nenkin xử lý hồ sơ.
Còn thuế thu nhập cá nhân là do chi cục thuế quản lý xử lý hồ sơ.

Ledai247

Kohai Học Việc
Adm cho e hỏi là mình có thể xin hoàn lại tối đa bao nhiêu năm? Thêm nữa là tên mẹ em trong sổ hộ khẩu và trong cmt khác nhau phần đệm thì có phức tạp quá không? Xin cảm ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Ledai247 Thuế thu nhập cá nhân hình như tối đa là 4 năm đó bạn
Thông tin cha mẹ có liên quan gì đến xin lại thuế thu nhập cá nhân đâu?

Ledai247

Kohai Học Việc
@Ledai247 Thuế thu nhập cá nhân hình như tối đa là 4 năm đó bạn
Thông tin cha mẹ có liên quan gì đến xin lại thuế thu nhập cá nhân đâu?
Cảm ơn adm nhiều. E hỏi thế vì trên sổ hộ khẩu và trên giấy biên nhận gửi tiền về hỗ trợ gia đình thì tên mẹ e có phần đệm khác nhau. Em sợ họ lại cho đó là 2 người khác nhau nên e hỏi vậy thôi ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.