Tư Vấn Hậu quả

Tỷ phú thời gian

Thành Viên Mới
Giả sử bị công an bắt vì cư trú bất hợp pháp,thì thời hạn bắt buộc phải về là bao lâu vậy mọi người.Tu van 2 :Thẻ ngoại kiểu còn hạn sử dụng,nhưng thẻ học sinh là thẻ giả thì khi đó có bị công an phát hiên không ?tại tôi có người bạn muốn trốn ra ngoài ? mong nhận được sự tư vấn ! Cám ơn mọi người đã đọc

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Giả sử bị công an bắt vì cư trú bất hợp pháp,thì thời hạn bắt buộc phải về là bao lâu vậy mọi người.Tu van 2 :Thẻ ngoại kiểu còn hạn sử dụng,nhưng thẻ học sinh là thẻ giả thì khi đó có bị công an phát hiên không ?tại tôi có người bạn muốn trốn ra ngoài ? mong nhận được sự tư vấn ! Cám ơn mọi người đã đọc
Cái này thì mình chưa có kinh nghiệm nên ko thể trả lời chính xác được.
Nhưng thông thường nghe nói là bị giam ở sở nhập quốc khoảng 2 tuần.Có những trường hợp ăn cắp thì còn phải thụ án ở công an và sẽ bị giam 2 tuần ~ vài tháng (tùy mức độ phạm tội)

Khi bị công an hỏi thì việc đầu tiên họ yêu cầu là thẻ ngoại kiều chứ ko phải thẻ học sinh,vậy cớ gì phải đưa thẻ học sinh??
Công an họ ko thể phân biệt được thẻ học sinh giả/thật.Chỉ có thể phân biệt đc thẻ ngoại kiều giả/thật nhờ máy chuyên dụng.
Thẻ học sinh cho dẫu họ không biết nó là giả nhưng họ sẽ ghi thông tin tên trường,địa chỉ,số điện thoại lại.Có trường hợp họ sẽ gọi điện thoại đến trường để xác minh,và khi đó họ sẽ biết là thẻ giả.

Tỷ phú thời gian

Thành Viên Mới
Cám ơn bạn vì đã trả lời cho tôi biết.Nếu noi bắt thì ngoài bi giam 2tuan ra thì còn bị gì nữa không bạn ? Phiền bạn trả lời giúp tôi lần cuối.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.