Hỏi Hạn trừ tiền của thẻ visa Rakuten

Trang Shimy

Kohai Học Việc
Các senpai cho em hỏi chút ạ, nếu đến ngày trừ tiền của thẻ visa Rakuten nhưng trong tk yucho thiếu tiền thì có sao không ạ?

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Các senpai cho em hỏi chút ạ, nếu đến ngày trừ tiền của thẻ visa Rakuten nhưng trong tk yucho thiếu tiền thì có sao không ạ?
Thiếu tiền thì họ ko trừ mà dời ngày trừ về ngày cuối cùng của tháng với thẻ yuucho (trừ t7, cn, lễ). Qua hạn đó nếu ko bỏ tiền vào thẻ thì họ sẽ gửi mail và inbox trong e-navi của bạn với nội dung yêu cầu bạn chuyển số tiền cần thanh toán vào các tài khoản họ chỉ định. Nếu ko nữa thì nhận hagaki nhá !

Trang Shimy

Kohai Học Việc
Thiếu tiền thì họ ko trừ mà dời ngày trừ về ngày cuối cùng của tháng với thẻ yuucho (trừ t7, cn, lễ). Qua hạn đó nếu ko bỏ tiền vào thẻ thì họ sẽ gửi mail và inbox trong e-navi của bạn với nội dung yêu cầu bạn chuyển số tiền cần thanh toán vào các tài khoản họ chỉ định. Nếu ko nữa thì nhận hagaki nhá !
Dời ngày trừ vào ngày cuối cùng của tháng tức là ngày 30/11 ấy ạ?
Không rời sang tháng sau được ạ Sempai gương mẫu :3
Mình nhây thế mình có bị mất phí k ạ?

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Dời ngày trừ vào ngày cuối cùng của tháng tức là ngày 30/11 ấy ạ?
Không rời sang tháng sau được ạ Sempai gương mẫu :3
Mình nhây thế mình có bị mất phí k ạ?
Nếu bị họ yêu cầu chuyển tiền vào tk chỉ định thì tốn thêm khoảng ¥100 và phí chuyển ¥216 thôi. Còn nhây qua tháng sau thì khả năng được vào blacklist và bị khoá thẻ, đến đây thì ko thể đăng ký được thẻ của bất cứ cty nào nữa đâu.
Có gan sài thì cố mà trả, còn nhắm nếu ko trả nổi thì ngay ban đầu đừng sài !

Trang Shimy

Kohai Học Việc
Nếu bị họ yêu cầu chuyển tiền vào tk chỉ định thì tốn thêm khoảng ¥100 và phí chuyển ¥216 thôi. Còn nhây qua tháng sau thì khả năng được vào blacklist và bị khoá thẻ, đến đây thì ko thể đăng ký được thẻ của bất cứ cty nào nữa đâu.
Có gan sài thì cố mà trả, còn nhắm nếu ko trả nổi thì ngay ban đầu đừng sài !
Dạ, e hiểu rồi ạ , cảm ơn Senpai ạ <3

Quyzubongdem

Kohai Học Việc
@Admin cho hỏi là. Hôm nay 27 rồi mà sao rakuten không biết nó trừ tiền trong thẻ chưa. Mà cái định mức nó vẫn chưa lên lại ạ. Hay phải qua ngày 30 nó mới lên lại vậy @Admin

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
@Admin cho hỏi là. Hôm nay 27 rồi mà sao rakuten không biết nó trừ tiền trong thẻ chưa. Mà cái định mức nó vẫn chưa lên lại ạ. Hay phải qua ngày 30 nó mới lên lại vậy @Admin
Thanh toán xong hệ thống ko cập nhật liền đâu bác ợ, nếu bác dùng yuucho để thanh toán cho thẻ rakuten thì nên cài thêm cái app ゆうちょ銀行 vào để xem lịch sử nhập xuất tiền.
Còn nếu bác muốn khôi phục hạn mức để shopping đồ giá trị lớn thì nên sử dụng tính năng nâng hạn mức sử dụng của thẻ ご利用可能枠の増枠 (nếu bác đủ điều kiện thì bên rakuten sẽ cho nâng, còn ko thì họ sẽ từ chối)

hoannet07

Thành Viên Mới
Mình mở thẻ từ lúc 4/11 đến bây giờ vẫn không trừ tiền trong thẻ yucho giờ ko biết sao.
Còn thanh toán point ơ lowson cũng ko đc còn đặt hàng qua mạng bằng point thì đc ko biết vì sao a

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Nếu 4/11 là ngày 4 tháng 11 thì đến ngày 27 tháng 12 mới thanh toán bác ợ. Còn nếu 4/11 là tháng tư ngày 11 thì bác phải kiểm tra thùng thư xem có hoá đơn họ gửi về hay không ?
Hoặc đang nhập vào e-navi, ngay màn hình home sẽ hiển thị nhắc nhở nếu bác chưa trả tiền, click vào đó sẽ dẫn bác đi đến 1 trang yêu cầu chuyển tiền vào MỘT TRONG SỐ CÁC TÀI KHOẢN họ chỉ định. Thường thì sau giai đoạn này họ mới gửi hagaki.

Linh nguyen

Thành Viên Mới
Nếu 4/11 là ngày 4 tháng 11 thì đến ngày 27 tháng 12 mới thanh toán bác ợ. Còn nếu 4/11 là tháng tư ngày 11 thì bác phải kiểm tra thùng thư xem có hoá đơn họ gửi về hay không ?
Hoặc đang nhập vào e-navi, ngay màn hình home sẽ hiển thị nhắc nhở nếu bác chưa trả tiền, click vào đó sẽ dẫn bác đi đến 1 trang yêu cầu chuyển tiền vào MỘT TRONG SỐ CÁC TÀI KHOẢN họ chỉ định. Thường thì sau giai đoạn này họ mới gửi hagaki.
Anh admin cho mình hỏi là mình có tài khoản tiết kiệm ở yuchou, bình thường dùng rút đến âm vẫn được. Sắp tới hạn trả credit mà tài khoản còn 0 đồng, thì ngân hàng có tự trừ vào tài khoản tiết kiệmko ạh?

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Anh admin cho mình hỏi là mình có tài khoản tiết kiệm ở yuchou, bình thường dùng rút đến âm vẫn được. Sắp tới hạn trả credit mà tài khoản còn 0 đồng, thì ngân hàng có tự trừ vào tài khoản tiết kiệmko ạh?
Ko phải Admin !
Tớ cũng ko rõ nhưng hình như họ chỉ kiểm tra phần số dư của thẻ thôi, nếu số dư ít hơn số tiền cần thanh khoản + phí chuyển thì cho dù là 1 yên họ cũng ko trừ đâu.

Linh nguyen

Thành Viên Mới
Ko phải Admin !
Tớ cũng ko rõ nhưng hình như họ chỉ kiểm tra phần số dư của thẻ thôi, nếu số dư ít hơn số tiền cần thanh khoản + phí chuyển thì cho dù là 1 yên họ cũng ko trừ đâu.
Oh cảm ơn bạn nhe! Để hôm nào thử xem sao:)). Vì mình mua hàng trên yahoo, lâu lâu cũng thanh toán bằng tài khoản tiết kiệm, vẫn âm, nhưng không biết tư chuyển khoản thanh toán credit thì thế nào. Mình dùng recruit card của Mitsubishi^^

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.