Help! Giúp đỡ về việc có hay không bị lừa!

dangvandai.no1

Thành Viên Mới
Quả là cái tiêu đề hơi có vấn đề, nhưng mạo muội đăng hỏi các bác về việc đầu tháng em có nâng cấp dt ở trực tiếp cửa hàng au do chính em đi dk nhưng do thằng nv trung quốc làm cho, !nhận được máy oki nhưng vì em nợ mạng khác nên ko thể dk thêm ipad được chỉ là nâng cấp máy.. sau môt hồi làm việc nc sau đó em có quẹt thẻ và cho họ scan giấy tờ làm thủ tục con máy ip nâng cấp nhưng ko hiểu sao các vde xác minh để dk con ipad ko đc thì thằng trung quốc có dt cho đứa ko rõ là của ai nc bằng tiếng trung em ko hiểu sau đó nó còn gọi vào sdt em nữa rồi cno nc rồi bảo em đọc pass mk bí mật ATM em đọc liệu có vấn đề gì là cno thông đồng để lấy giấy tờ em dk full máy ko nhỉ? Làm sao để ktra mình đã bị dk full máy lấy cắp thông tin thẻ bhiem thẻ ATM xin cả nhà giúp! Cửa hàng Au chính hãng ở IkE ah!!!!

dangvandai.no1

Thành Viên Mới
Admin ơi xin giúp em vs... và có cần mình ra cửa hàng au hoặc docomo hay softbank để hỏi xem mình có dùng dịch vụ gì bên ý không ah!

Zalo

Kohai Học Việc
Mình nghĩ bạn nên đổi mật khẩu thẻ ATM ngay và luôn, vì nod có thể đăng ký thẻ tín dụng, hoặc liên kết online để thanh toán những dịch vụ khác

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Quả là cái tiêu đề hơi có vấn đề, nhưng mạo muội đăng hỏi các bác về việc đầu tháng em có nâng cấp dt ở trực tiếp cửa hàng au do chính em đi dk nhưng do thằng nv trung quốc làm cho, !nhận được máy oki nhưng vì em nợ mạng khác nên ko thể dk thêm ipad được chỉ là nâng cấp máy.. sau môt hồi làm việc nc sau đó em có quẹt thẻ và cho họ scan giấy tờ làm thủ tục con máy ip nâng cấp nhưng ko hiểu sao các vde xác minh để dk con ipad ko đc thì thằng trung quốc có dt cho đứa ko rõ là của ai nc bằng tiếng trung em ko hiểu sau đó nó còn gọi vào sdt em nữa rồi cno nc rồi bảo em đọc pass mk bí mật ATM em đọc liệu có vấn đề gì là cno thông đồng để lấy giấy tờ em dk full máy ko nhỉ? Làm sao để ktra mình đã bị dk full máy lấy cắp thông tin thẻ bhiem thẻ ATM xin cả nhà giúp! Cửa hàng Au chính hãng ở IkE ah!!!!
Trời đất tại sao lại đọc mật khẩu cho nó hả em.
Thông thường tại quầy làm thủ tục sẽ có 1 cái máy (bàn phím số) nhỏ để khách hàng tự nhập mật khẩu vào mà.
Nếu tài khoản hiện tại ko đăng ký trả thủ tục của nhiều dịch vụ thì em nên đến ngân hàng để làm thủ tục huỷ tài khoản đi là yên tâm nhất,vì cho dù có đổi mật khẩu nhưng trong ngày hôm đó nó mà đăng ký liên kết với dịch vụ khác thì hàng tháng họ vẫn trừ tiền vào đc.
Tốt nhất là huỷ tài khoản rồi ngày hôm sau đi mở lại 1 tài khoản mới là an tâm em ạ.

dangvandai.no1

Thành Viên Mới
Nhưng e thấy bọn khựa nó ntn ý ? Mình lm thủ tục nhưng có sdt lạ gọi cho nó sau đó nó nc bằng tiếng tàu em ko hiểu rùi bảo em đọc số bí mật... nv chính của au admin ah

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.