Hỏi gia hạn visa kỹ sư lần 1

cuongace

Kohai Học Việc
mn cho mình hỏi là nếu mình gia hạn visa lần 1 k đc mà vẫn còn visa thì có chuyển đc qua visa tokutei k ạ, và nếu chuyển được thì cần những giấy tờ gì

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Tokutei là visa để b đi xin việc. Giờ b xin visa dc rồi, chỉ xin gia hạn thôi mà ko dc tức là b vi phạm gì đó liên quan đến điều kiện cấp visa mà pháp luật ban hành ( thuế má, nội dung công việc ko đúng vs bằng cấp chẳng hạn), mà vi phạm thì b ko có lí do gì để dc ở lại Nhật trừ khi b chứng minh được b ko vi phạm điều mà ngta nói.

cuongace

Kohai Học Việc
Tokutei là visa để b đi xin việc. Giờ b xin visa dc rồi, chỉ xin gia hạn thôi mà ko dc tức là b vi phạm gì đó liên quan đến điều kiện cấp visa mà pháp luật ban hành ( thuế má, nội dung công việc ko đúng vs bằng cấp chẳng hạn), mà vi phạm thì b ko có lí do gì để dc ở lại Nhật trừ khi b chứng minh được b ko vi phạm điều mà ngta nói.
cảm ơn a ạ, cho e hỏi thêm là e gia hạn bị trượt vẫn còn visa thì có chuyển sang visa gia đình đc k hay mình phải về nước rồi bảo lãnh qua ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn a ạ, cho e hỏi thêm là e gia hạn bị trượt vẫn còn visa thì có chuyển sang visa gia đình đc k hay mình phải về nước rồi bảo lãnh qua ạ
Xin đổi sang visa gia đình vô tư em nhé,miễn là còn hạn thì đến nộp thoải mái.

cuongace

Kohai Học Việc
Xin đổi sang visa gia đình vô tư em nhé,miễn là còn hạn thì đến nộp thoải mái.
cảm ơn ad nhé. à mà đi gia hạn visa có phần ghi cty đang làm , mà e đang làm cty hakken thì ghi tên cty vs địa chỉ cty hakken hay ghi tên với địa chỉ cty hakken giới thiệu vậy ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn ad nhé. à mà đi gia hạn visa có phần ghi cty đang làm , mà e đang làm cty hakken thì ghi tên cty vs địa chỉ cty hakken hay ghi tên với địa chỉ cty hakken giới thiệu vậy ạ
Ghi tên cty haken
Còn chỗ làm việc thì ghi ở nơi làm hiện tại nhé em.

cuongace

Kohai Học Việc
cảm ơn ad nhé.
Ghi tên cty haken
Còn chỗ làm việc thì ghi ở nơi làm hiện tại nhé em.
ad cho e hỏi thêm câu nữa 新な機関における活動の内容 ý nghĩa là gì ạ. cái này trong tờ giấy chuyển việc

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn ad nhé.

ad cho e hỏi thêm câu nữa 新な機関における活動の内容 ý nghĩa là gì ạ. cái này trong tờ giấy chuyển việc
Là nội dung công việc mới em ạ.

Em nên xác nhận lại thông tin cho chính xác nhé.Hoặc mang lên hỏi người ở văn phòng công ty haken để họ chỉ cho.
Nội dung công việc mà điền không chuẩn thì cũng rách việc đó.

cuongace

Kohai Học Việc

Em nên xác nhận lại thông tin cho chính xác nhé.Hoặc mang lên hỏi người ở văn phòng công ty haken để họ chỉ cho.
e nghĩ cty hakken này rồi giờ sang cty mới, lúc trc ở bản hợp đồng hakken nó ghi là プラスチック軽量食品容器食器加工場のプログラム変換入力。圧空成形及び同製品の製造。

cuongace

Kohai Học Việc
e nghĩ cty hakken này rồi giờ sang cty mới, lúc trc ở bản hợp đồng hakken nó ghi là プラスチック軽量食品容器食器加工場のプログラム変換入力。圧空成形及び同製品の製造。
lúc trước e học 文化 nhưng trong các nghành học có コンピュータ技術 ạ. giờ e làm cty mới là quản lí tns vậy ghi thế nào ad

mai trong quyen

Kohai Học Việc
mọi người cho em hỏi nếu mình gần gia hạn visa mà cty nó cứ bảo chờ còn vài tháng rồi gia hạn mà lỡ nó không gia hạn phải làm sao ah.visa 1 năm mà còn có 5 tháng em lo quá ah.
nếu mà chuyển bây giờ sợ cty này nó cũng chơi khó mình.em tính lấy đc visa ba năm rồi mới chuyển cho chắc.công ty này bựa bựa nên hiện tại e cũng muốn tìm cty nhưng vẫn chưa biết ý thằng công ty nó có cho hồ sơ để mình gia hạn không vì cty này nó chả biết gì thủ tục pháp lý cũng như đời sống ae gì cả.
mong mọi ng tư vấn ah.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
mọi người cho em hỏi nếu mình gần gia hạn visa mà cty nó cứ bảo chờ còn vài tháng rồi gia hạn mà lỡ nó không gia hạn phải làm sao ah.visa 1 năm mà còn có 5 tháng em lo quá ah.
nếu mà chuyển bây giờ sợ cty này nó cũng chơi khó mình.em tính lấy đc visa ba năm rồi mới chuyển cho chắc.công ty này bựa bựa nên hiện tại e cũng muốn tìm cty nhưng vẫn chưa biết ý thằng công ty nó có cho hồ sơ để mình gia hạn không vì cty này nó chả biết gì thủ tục pháp lý cũng như đời sống ae gì cả.
mong mọi ng tư vấn ah.
Visa chỉ xin dc trước khi hết hạn 3 tháng. B là kĩ sư thì cty ko có trách nhiệm phải xin cho b, nhưng có trách nhiệm phải cung cấp giấy tờ để b xin visa như giấy chứng nhận đang làm việc chẳng hạn. Cty tốt thì họ làm giúp thôi . b tham khảo rồi nhờ cty ko thì tự xin nhé. Chúc may mắn

mai trong quyen

Kohai Học Việc
Visa chỉ xin dc trước khi hết hạn 3 tháng. B là kĩ sư thì cty ko có trách nhiệm phải xin cho b, nhưng có trách nhiệm phải cung cấp giấy tờ để b xin visa như giấy chứng nhận đang làm việc chẳng hạn. Cty tốt thì họ làm giúp thôi . b tham khảo rồi nhờ cty ko thì tự xin nhé. s nChúc may mắn
công ty này nó nhập nhằng lắm nên nó cho hay không cho giấy tờ nó thay đổi trong tích tắc nên em sợ mình trở tay không kịp các anh ạh.mà trong hợp đồng nó sơ sài đến mức em không có hạn làm việc nhưng ko dám chác là seishain hay ko mà hỏi thì nó bảo phải ngoài tiền luwong ra làm nửa năm nó chả cho cái gì đã đành,nó thay đổi mọi thứ trong tích tắc em sợ.
mà dự định làm mới đc visa rồi mới chuyển mà không biết có đc không.
và lý do xin nghỉ việc thì như thế nào là hợp ly nhat ah.

mai trong quyen

Kohai Học Việc
cái bản hợp đồng này do em bị dồn vào thế bí lúc nhờ cty mối giới,gần hết hạn visa nên nó mới đưa hợp đồng lên trên nyukan kí lúc nạp hồ sơ nên mình bị che mắt.
bây giờ em tự tin đi xin việc nhưng visa một năm mà xin nghỉ nyukan nó cũng khó khăn.
em chỉ sợ công ty này nó khiến mình trở tay không kịp.
Và nếu làm visa mới lần hai thì vẫn phải ký lại hợp đồng phải không các bác.
các bác định hướng giúp em.

cuongace

Kohai Học Việc

ad cho e hỏi tí là lúc trc e làm hakken đc 3 tháng xong nghĩ giờ chuyển qua 1 cty hakken làm đc 3 tháng mà nó k cho giấy tờ thì mình phải làm sao, nếu chuyển tiếp công việc khác có ảnh hưởng gì k ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.