Hỏi Gia hạn visa gia đình.

KienTran

Kohai Học Việc
Xin chào ae trong diễn đàn.
. Mình là visa kỹ sư đã bảo lãnh vợ sang Nhật (Visa vợ mình là 1 năm).Hiện tại vợ mình đã sang nhật đươc 6 tháng, đến 8/12/2017 này hết hạn visa, hiện tại vợ mình đang mang bầu dự định là về việt nam sinh em bé. nên mình muốn gia hạn visa cho vợ trước 3 tháng, mà đến 8/9/2017 mới được gia hạn tiếp.. Mình muốn hỏi về thủ tục gia hạn visa cho vợ(Visa gia đình) những giấy tờ cần chuẩn bị.

Nếu mình làm thủ tục gia hạn visa nộp lên nyukan ngày 8/9/2017 , trong thời gian xin gia hạn visa mình có thể rời khỏi nhật được không. Vì tháng giữa tháng 9 năm nay thì thai đã được 32 tuần nếu quá 32 tuần mà không về nước thì lúc đó máy bay sẽ không cho lên. Mình không biết làm thế nào anh em có kinh nghiệm giúp mình.
Xin chân thành cảm ơn.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Gia hạn thì không về được rồi vì còn dính tới hộ chiếu vợ bạn không thể mang về VN được
Vợ bạn về sinh rồi chăm con nhỏ nữa chắc cũng không đón bé qua sớm được , mà về quá 1 năm thì bị cắt visa
Đợi khi nào bé cứng cáp rồi xin visa lại cho 2 mẹ con sang thôi bạn

KienTran

Kohai Học Việc
Cảm ơn bạn. Mình định đưa mẹ và bé sang sớm để tiền bảo hiểm bên này nữa. Chắc là khoảng 5, 6 tháng thì đưa sang. Không biết nhận tiền bảo hiểm sinh sản khi về Việt Nam sinh có khó khăn gì không bạn nhỉ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Các anh chị bạn mình thì đều sinh ở bên này nên nhận bên này luôn ( 42 man thì bảo hiểm trả cho bệnh viện cũng gần hết số tiền đó luôn ) còn về VN sinh chế độ như thế nào thì mình không rõ , mình nghĩ ko nhận được hết số tiền đó đâu
Có điều kiện thì để vợ sinh bên này tốt hơn đó bạn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.