Help! Gia hạn visa cho vợ

bavandieu

Kohai Học Việc
Mình là kỹ sư làm việc tại Nhật, Visa của mình tới 01/2019 (tức là còn gần 2 năm), lúc đó mình sẽ về VN.
Đợt rồi mình đã hoàn thành hồ sơ để xin giấy COE cho vợ mình có khai là thời gian ở Nhật 2 năm.
Mình nộp ngày 20/2/2017 sau 9 ngày 03/03/2017 thì nhận được giấy tư cách lưu trú cho vợ, nhưng trong đó chỉ ghi có one year (1 năm). Mình không hiểu khi xin xin Visa ở Việt Nam thì khai như thế nào? Nếu như vậy thì sẽ không đủ thời gian ở Nhật. Mọi người giúp mình với.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình là kỹ sư làm việc tại Nhật, Visa của mình tới 01/2019 (tức là còn gần 2 năm), lúc đó mình sẽ về VN.
Đợt rồi mình đã hoàn thành hồ sơ để xin giấy COE cho vợ mình có khai là thời gian ở Nhật 2 năm.
Mình nộp ngày 20/2/2017 sau 9 ngày 03/03/2017 thì nhận được giấy tư cách lưu trú cho vợ, nhưng trong đó chỉ ghi có one year (1 năm). Mình không hiểu khi xin xin Visa ở Việt Nam thì khai như thế nào? Nếu như vậy thì sẽ không đủ thời gian ở Nhật. Mọi người giúp mình với.
gần hết lại gia hạn thêm bạn à. tùy từng trường hợp họ cấp thời gian lưu trú bao nhiêu. cái này mình không rõ.
vợ mình được 3 năm.

bavandieu

Kohai Học Việc
gần hết lại gia hạn thêm bạn à. tùy từng trường hợp họ cấp thời gian lưu trú bao nhiêu. cái này mình không rõ.
vợ mình được 3 năm.
Cảm ơn bạn nhiều, thủ tục gia hạn Visa cho vợ không biết có phức tạp không, cần những giấy tờ gì nhì?

bavandieu

Kohai Học Việc
Thủ tục gia hạn thì ko khác mấy so với lúc xin visa mới bác ạ.
Các giấy tờ cần thiết đc liệt kê tại link dưới đây:
http://www.moj.go.jp/ONLINE/IMMIGRATION/ZAIRYU_KOSHIN/zairyu_koshin10_20.html
Cảm ơn Ad. Sẵn cho em hỏi cách chuyển hồ sơ về VN nhanh nhất có thể. Hôm qua thứ 7 ra Yamato chuyển thì họ nói các giấy tờ gởi tới Việt Nam thường sẽ bị bên VN mở ra xem nếu gởi ngoài Bưu điện. Em cũng ko hiểu lắm.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cảm ơn Ad. Sẵn cho em hỏi cách chuyển hồ sơ về VN nhanh nhất có thể. Hôm qua thứ 7 ra Yamato chuyển thì họ nói các giấy tờ gởi tới Việt Nam thường sẽ bị bên VN mở ra xem nếu gởi ngoài Bưu điện. Em cũng ko hiểu lắm.
nếu nhanh nhất thì xem có ai đi về Việt nam thì gửi ké.
còn nếu không mình hay dùng dịch vụ EMS của yucho.
mất khoảng gần 1 tuần chi phí rất rẻ
đến bưu điện gần nhà bảo họ là EMSでお願いします。Là nhân viên sẽ đưa ra cho mình tờ phiếu ghi thông tin người gửi,người nhận,tên mặt hàng,số tiền mặt hàng đó là bao nhiêu v..v...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.