Dung lượng wifi và phí cước trừ hàng tháng

Nguyen Hien

Thành Viên Mới
Ad ơi cho em hỏi sao e đăng ký cục wifi không giới hạn mà màn hình nó lại ghi là 7G, e thấy có ghi e dùng vượt quá 7G r , e không hiểu mong ad giải thích giúp e.

và hàng tháng nó trừ tiền cước vào ngày bao nhiêu ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi cho em hỏi sao e đăng ký cục wifi không giới hạn mà màn hình nó lại ghi là 7G, e thấy có ghi e dùng vượt quá 7G r , e không hiểu mong ad giải thích giúp e.

và hàng tháng nó trừ tiền cước vào ngày bao nhiêu ạ.
Cái số liệu 7GB đó ko quan trọng,nếu dùng sóng Wimax2+ thì quá con số 7GB đó cũng không sao,còn nếu dùng sóng LTE/4G mà quá 7GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ.
Ngày trừ tiền là vào ngày 26 hàng tháng. (dịch vụ của BIGLOBE)

morality_god

Kohai Học Việc

Ad ơi cho em hỏi, theo như ad nói thì nếu trong vòng 3 ngày mà xài quá 3gb thì nó sẽ giảm tốc độ 1 ngày sau đó về bình thường nhưng sau e thấy vẫn xài với tốc độ bình thường hay sao á, bù lại thì tốc độ LTE trên sim đt lại siêu chậm không vào được gì cả, mọi bữa 1 mình em xài thì ok lắm, cho thằng bạn biết pass wifi cái nó ra như thế này đây vì thấy tốc độ nó xài bình thường nên e không biết e có đang để chế độ bluetooth hay high speed aria gì không nữa, sợ cuối tháng tiền tăng lên chắc chết mấy cái này em không có rành lắm làm sao để kiểm tra vậy ad

Sửa lần cuối:

Vodanh2k

Kohai Học Việc
Ad cho em hỏi. Máy của em mới dùng dk 2ngay. Hnay tự dưng k kết nối được mạng. Em phải làm thao tác nào vậy.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi cho em hỏi, theo như ad nói thì nếu trong vòng 3 ngày mà xài quá 3gb thì nó sẽ giảm tốc độ 1 ngày sau đó về bình thường nhưng sau e thấy vẫn xài với tốc độ bình thường hay sao á, bù lại thì tốc độ LTE trên sim đt lại siêu chậm không vào được gì cả, mọi bữa 1 mình em xài thì ok lắm, cho thằng bạn biết pass wifi cái nó ra như thế này đây vì thấy tốc độ nó xài bình thường nên e không biết e có đang để chế độ bluetooth hay high speed aria gì không nữa, sợ cuối tháng tiền tăng lên chắc chết mấy cái này em không có rành lắm làm sao để kiểm tra vậy ad
Cái này liên quan gì đến điện thoại đâu.Sóng đt yếu thì bạn lên hỏi trực tiếp nhà mạng.
Máy WX02 này ko có chế độ LTE/4G nên ko lo bị tăng tiền cước nhé.

morality_god

Kohai Học Việc
Cái này liên quan gì đến điện thoại đâu.Sóng đt yếu thì bạn lên hỏi trực tiếp nhà mạng.
Máy WX02 này ko có chế độ LTE/4G nên ko lo bị tăng tiền cước nhé.
Em cũng không biết sao mà lại bị giới hạn tốc độ LTE trên điện thoại nữa. Còn wifi thì xài lố nhưng thấy truy cập vẫn được không rùa bò như trên điện thoại, kiểu như gprs của việt nam vậy á

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cũng không biết sao mà lại bị giới hạn tốc độ LTE trên điện thoại nữa. Còn wifi thì xài lố nhưng thấy truy cập vẫn được không rùa bò như trên điện thoại, kiểu như gprs của việt nam vậy á

Ah vậy là dùng luôn cả Sim của Biglobe à?
Trên hình có ghi 制限中 tức là đang bị giới hạn tốc độ rồi. Khả năng là do cục Wifi dùng quá nên bị.

morality_god

Kohai Học Việc
Ah vậy là dùng luôn cả Sim của Biglobe à?
Trên hình có ghi 制限中 tức là đang bị giới hạn tốc độ rồi. Khả năng là do cục Wifi dùng quá nên bị.
Em cũng nghĩ vậy, nhưng hình như chỉ bị sim trên điện thoại thôi, còn wifi sóng vẫn vào bình thường, thằng bạn em nó coi video ghê quá, ngốn hết dung lượng của em. Toàn me lúc em ngủ xài không à, giờ không biết nói sao luôn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.