Hỏi Đăng ký mạng cố định NTT

KienTran

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi đang ký mạng NTT. Nhà mình アパート20 phòng 2 tầng trong nhà đã có đầu mạng của NTT rồi khi đăng ký có mất tiền lắp đặt ko. Và mình tiếng nhật kém quá họ gọi đến chẳng hiểu mấy.ko biết đang ký như nào.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi đang ký mạng NTT. Nhà mình アパート20 phòng 2 tầng trong nhà đã có đầu mạng của NTT rồi khi đăng ký có mất tiền lắp đặt ko. Và mình tiếng nhật kém quá họ gọi đến chẳng hiểu mấy.ko biết đang ký như nào.
Vậy khả năng cao ko tốn tiền thi công đâu.
Họ gọi đt hỏi toàn những cái đơn giản mà ko trả lời đc à :(
Vậy chỉ còn cách ra cửa hàng điện tử gần nơi bạn sinh sống để đăng ký trực tiếp với họ thôi nhé.

KienTran

Kohai Học Việc
Thank ad. Mình ra đang ký ở cửa hàng điện tử nào hả ad. Mình đang ký vậy có được tặng tiền ko bạn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thank ad. Mình ra đang ký ở cửa hàng điện tử nào hả ad. Mình đang ký vậy có được tặng tiền ko bạn.
Hầu hết cửa hàng điện tử nào cũng có.
Vd như yamada denki,yodobashi v.v..
Việc có nhận đc tiền hay ko thì mình ko giải đáp đc vì phụ thuộc vào nơi đó họ có chương trình khuyến mãi hay k.

CôngArs

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi nhà e ms đk wifi ntt mà sao nó yếu quá.e có nc vs người nhật thì họ bảo có khi cục phát màu đen kia dc km nên nó phát yếu.liệu mua cục khác thay cục màu đen có đc k ạ.nếu đc có cần đúng loại hay khác loại vs cục màu đen vẫn thay đc hả ad.giúp e với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi nhà e ms đk wifi ntt mà sao nó yếu quá.e có nc vs người nhật thì họ bảo có khi cục phát màu đen kia dc km nên nó phát yếu.liệu mua cục khác thay cục màu đen có đc k ạ.nếu đc có cần đúng loại hay khác loại vs cục màu đen vẫn thay đc hả ad.giúp e với
Cái yếu mà em nói là gì?
Sóng yếu hay tốc độ mạng nó yếu (chậm)?
Cục modem phát wifi e mua lắp thay thoải mái nhé.
Ở những cửa hàng điện tử có bán loại của hãng bufalo cũng khá rẻ đó.
Hoặc đặt mua trên amazon hoặc rakuten cũng rẻ hơn chút.

CôngArs

Thành Viên Mới
Cái yếu mà em nói là gì?
Sóng yếu hay tốc độ mạng nó yếu (chậm)?
Cục modem phát wifi e mua lắp thay thoải mái nhé.
Ở những cửa hàng điện tử có bán loại của hãng bufalo cũng khá rẻ đó.
Hoặc đặt mua trên amazon hoặc rakuten cũng rẻ hơn chút.
Tốc độ kết nối yếu ad ạ.sóng vẫn 3 4 vạch bình thường.e định hỏi mua cục phát khác để thay cục phát màu đen kia có đc k.mới cả trên đầu cục màu đen nó còn có thẻ gì nữa ý

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cái đó là card wifi rời.
Thiết bị cũ nó thế,thiết bị modem mới bây h thì k sử dụng card rời đó.

Bây h cắm thử dây trực tiếp từ cục modem trắng vào máy tính check xem tốc độ thế nào nhé.
Nếu tốc độ mà nhanh thì là do cục modem màu đen,mua cục mới về thay là cải thiện đc.
Nếu tốc độ chậm là do mạng. Khi đó xem lại hợp đồng mình đk là gói cước loại gì nhé.

KienTran

Kohai Học Việc
Ad ơi mình đăng ký mạng NTT theo hướng dẫn của bạn nó yêu cầu mình gửi cho nó thẻ ngoại kiều thẻ chứng minh nữa sao nhiều thủ tục vây.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@KienTran Hợp đồng lắp mạng thì họ yêu cầu giấy tờ tùy thân là đúng rồi bác.
Bác gửi fax cho họ ảnh thẻ ngoại kiều là ok thôi mà,làm gì mờ ám đâu mà sợ? :D
Gửi fax ở combini tốn có 50 yên thôi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.