Tư Vấn Đăng kí sim thông thoại Biglobe

phannhan

Thành Viên Mới
Chào mọi người, hiện mình đang tìm hiểu đăng kí sim của Biglobe. Nhưng đến các bước gặp rắc rối không biết giải quyết thế nào nhờ mọi người giúp đỡ.
Mình không phải là hội viên của Biglobe và cũng không có thẻ credit. Kích chọn vào phần "Không phải hội viên Biglobe" thì dẫn đến trang điền thông tin như thế này. Còn gặp rắc rối ở phần điền tên và Phương thức thanh toán.

cái tên của mình không thể viết bằng hiragana được, mình đã viết lại nhiều lần nhưng vẫn báo lỗi.

ở cuối trang thì nó bắt điền thông tin thẻ tín dụng như thế này, như vậy bắt buộc phải có thẻ tín dụng mới đăng kí được đúng không ạ.

Mong các sempai tư vấn cho mình, xin cám ơn!

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
ảnh mờ quá chẳng thấy dc gì không biết bạn viết chữ VĂN thành tiếng nhật như thế nào nhưng nếu bạn viết là ヴ thì chắc chắn sẽ ko dc bạn ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
tên chỉ đc viết bằng hiragana mục phiên âm thôi.

Sim nghe gọi phải có thẻ tín dụng hoặc dùng mẹo như bài viết hướng dẫn đó là đk sim data trước,rồi sau đó chuyển sàn sim nghe gọi.

phannhan

Thành Viên Mới
Mình đã thử nhiều cách viết chữ văn kia bằng katakana, hiragana đều không được. vì trên máy tính không viết được chữ văn bằng hiragana nên mình làm trên điện thoại và cũng không được.
Mình đăng kí thẻ tín dụng của AEON được không, chỗ mình ở có một siêu thị AEON, không biết ở đó có đăng kí trực tiếp được không, đăng kí qua mạng thủ tục phức tạp quá.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đã thử nhiều cách viết chữ văn kia bằng katakana, hiragana đều không được. vì trên máy tính không viết được chữ văn bằng hiragana nên mình làm trên điện thoại và cũng không được.
Mình đăng kí thẻ tín dụng của AEON được không, chỗ mình ở có một siêu thị AEON, không biết ở đó có đăng kí trực tiếp được không, đăng kí qua mạng thủ tục phức tạp quá.
sao ko viết là バン mà viết là ヴァン làm gì?Cái phiên âm ko quan trọng bằng tên gốc chữ ROMAJI của mình.
Chính xác trong bảng chữ cái Nhật không có khái niệm từ ヴ
Siêu thị AEON thì họ cũng chỉ phát cho tờ giấy rồi cầm về nhà tự viết tự gửi đi thôi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.