Hỏi chuyển visa du học sang visa gia đình

Cong anh

Kohai Học Việc
chào mọi người, cho m hỏi cách chuyển visa du học sang visa gia đình có khó lắm không ạ. m du học trường tiếng, còn vợ m visa kỹ sư ạ. lúc làm hs cho vợ m sang thì cái cty môi giới lại khai chưa kết hôn, kb có đc không, nếu khó khắn thì có cách nào mọi ng chỉ giáo giúp m với ạ. onegaishimasu.

Konami

Kohai Học Việc
Chắc chỉ tìm cách kết hôn bên này thôi. M nghĩ có thể về xã, phường 2 bạn làm thế nào để xin dc cái giấy chứng nhận độc thân của 2 ng xong mang lên dsq vn ở nhật kết hôn :)

Diep

Thành Viên Mới
Hai ng cùng là visa du học một người đi học bảo lãnh người còn lại thì hso ntn b ơi

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Bạn Cong Anh ơi bạn chuyển được Visa từ du học sang visa bảo lãnh theo gia đình chưa chỉ giúp mình với, onegaisimasu.

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Trường hợp của mình đã đậu Visa rồi bạn nhé, thời gian chờ chỉ hơn 15 ngày thôi. Visa của mình 5 năm nhưng đã sống ở nhật được 2 năm rồi nên giờ visa của vk họ chỉ cho 3 năm thôi. Chúc bạn cũng thành công nhé !

Cong anh

Kohai Học Việc
Trường hợp của mình đã đậu Visa rồi bạn nhé, thời gian chờ chỉ hơn 15 ngày thôi. Visa của mình 5 năm nhưng đã sống ở nhật được 2 năm rồi nên giờ visa của vk họ chỉ cho 3 năm thôi. Chúc bạn cũng thành công nhé !
Chúc mừng vc bạn nhé. Cho m hỏi là B tự làm hay nhờ luật sư vậy? Vc bạn lúc sang có khai kết hôn k ạ?

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Lúc mình sang còn độc thân nên mình khai đọc thân thui bạn ah, bạn cứ mạnh dạn nộp đi để người của nyukan họ xét. Nếu thiếu hồ sơ gì họ sẽ cho bạn 1 tuần để bổ sung thủ tục hoặc có điều gì họ chưa rõ thì họ sẽ kêu bạn viết đơn giải trình hoặc họ sẽ điện thoại cho bạn để hỏi. Chúc các bạn cũng suôn sẻ nhé !

Thanh hằng

Thành Viên Mới
Anh ơi khi chuyển hồ sơ sang visa gia đình vợ anh cũng là du học sinh ạ.
Chồng em cũng visa 5 năm muốn bảo lãnh em sang visa gia đình ý ạ,a từng làm rồi có thể hướng dẫn giúp e với ạ.
Em cảm ơn ạ.

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Bạn tìm lại mục bài đã đăng về những giấy tờ thủ tục cần thiết để chuyển visa bạn nhé. Có gì tìm không được mình sẽ chỉ sau...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.