Hỏi Chuyển từ visa thực tập sang du học

Ngọc Bích

Kohai Học Việc
E chào ad và mọi người,e đang là tts năm 3 tại nhật. Nhưng nay e muốn về sớm để quay lại theo diện du học,như vậy có đc ko ạh? Có trường nào chấp nhận bảo lãnh tts đang ở nhật ko? Mong ad và mn chỉ giáo dùm e,e cám ơn.

Hữu Đan

Kohai Học Việc
E chào ad và mọi người,e đang là tts năm 3 tại nhật. Nhưng nay e muốn về sớm để quay lại theo diện du học,như vậy có đc ko ạh? Có trường nào chấp nhận bảo lãnh tts đang ở nhật ko? Mong ad và mn chỉ giáo dùm e,e cám ơn.
Chào bạn
Bạn có thể tham khảo bài viết này, khá là đầy đủ
http://jvnet.vn/thuc-tap-sinh-tai-nhat-muon-quay-tro-lai-du-hoc-co-duoc-khong
Mong bạn sẽ sớm giải đáp đc thắc mắc
Thân!

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Nếu theo bài viết đó là ko đc phải ko a? =.=
Chào bạn

Thực tập sinh (TTS) về nước thì có thể quay lại Nhật theo dạng du học nhé.
Nhưng phải thỏa mãn các điều kiện sau:
1. TTS phải về nước đúng hạn và ko vi phạm pháp luật ở Nhật.
2. Sau khi về nước 1 năm trở lên (tính từ thời điểm về nước đến lúc làm hồ sơ du học).
3. TTS phải có các giấy tờ chứng minh rằng mình đã hoàn thành chương trình TTS. (ở Nhật và cả ở VN)
4. Hồ sơ đăng ký du học và hồ sơ đã đăng ký TTS phải thống nhất với nhau.

Mong bạn sẽ sớm giải đáp đc thắc mắc
Thân!

Dinh Huong

Thành Viên Mới
Chào mọi người mọi người cho mình hỏi chút nhé mình đi tu nghiệp sinh nhưng khi đi mình khai học hết đại học vậy liệu hết 3 năm tu nghiệp mình về có thể sang lại Nhật với visa kỹ sư không? các bạn chỉ giúp mình với nhé

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Chào mọi người mọi người cho mình hỏi chút nhé mình đi tu nghiệp sinh nhưng khi đi mình khai học hết đại học vậy liệu hết 3 năm tu nghiệp mình về có thể sang lại Nhật với visa kỹ sư không? các bạn chỉ giúp mình với nhé
Bạn cần phải chắc chắn 1 điều là bạn khai và công ty xuất khẩu cũng khai form cho bạn đã tốt nghiệp đại học thì việc quay trở lại theo diện ktv mới làm được. quay lại có thể lựa chọn như là công ty cũ bảo lãnh quay lại theo diện ktv, hoặc tham gia các đơn hàng tuyển dụng từ VN, chúc bạn thành công

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.