Hỏi Chuyển từ au sang biglobe bằng mnp

Ngochoan

Thành Viên Mới
Các senpai chỉ giáo e với ạ. Tình hình là e chuyển từ mạng au sang biglobe bằng MNP. Mình đã nhận được sim nhưng lắp vào ko có sóng. Thử đủ các máy rồi. Còn sim cũ bên mạng au thì vẫn có sóng bình thường
お願いいたします
Mình đã cấu hình mạng như hướng dẫn rồi ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Các senpai chỉ giáo e với ạ. Tình hình là e chuyển từ mạng au sang biglobe bằng MNP. Mình đã nhận được sim nhưng lắp vào ko có sóng. Thử đủ các máy rồi. Còn sim cũ bên mạng au thì vẫn có sóng bình thường
お願いいたします
Nếu muốn dùng ngay thì em phải gọi điện thoại đến biglobe để họ kích hoạt sim cho.
Xem trong tờ kẹp cùng với sim có hướng dẫn đó.
Hoặc là em ko làm gì cả,sau 2 ngày sim sẽ tự động được kích hoạt.

Ngochoan

Thành Viên Mới
Nếu muốn dùng ngay thì em phải gọi điện thoại đến biglobe để họ kích hoạt sim cho.
Xem trong tờ kẹp cùng với sim có hướng dẫn đó.
Hoặc là em ko làm gì cả,sau 2 ngày sim sẽ tự động được kích hoạt.
Thank ad nhé. Nếu 2 ngày nữa k dc thì nhờ add giúp đỡ nhé :)

khuongnguyen

Thành Viên Mới
Các senpai ciáo e với ạ. Tình hình là e chuyển từ mạng au sang biglobe bằng MNP. Mình đã nhận được sim nhưng lắp vào ko có sóng. Thử đủ các máy rồi. Còn sim cũ bên mạng au thì vẫn có sóng bình thường
お願いいたします
Máy bạn là bản Q,te hay AU sim biglobe dùng sóng docomo nếu máy Au hoặc Sofbank thì phải dùng sim ghép

Truong010390

Thành Viên Mới
お願いいたします
Bạn Ngochoan ơi!bạn có thể hướng dẫn mình cách chuyển từ sim Au sang biglobe mà vẫn giữ số điện thoại được không ạ?(ra nhà mạng Au huỷ hợp đồng thế nào,đăng kí biglobe thế nào,thời gian chờ thế nào?...
Mình cảm ơn nhiều.

Ngochoan

Thành Viên Mới
Bạn Ngochoan ơi!bạn có thể hướng dẫn mình cách chuyển từ sim Au sang biglobe mà vẫn giữ số điện thoại được không ạ?(ra nhà mạng Au huỷ hợp đồng thế nào,đăng kí biglobe thế nào,thời gian chờ thế nào?...
Mình cảm ơn nhiều.
Bạn ra nhà mạng au xin giấy mã số MNP. Khi xin giấy đó tự khắc nhà mạng biết bạn chuyển mạng. Mã MNP chỉ có hiệu lực 15 ngày nhé.
Sau đó bạn vào chủ của biglobe phần sim giá rẻ đăng kí sim. Trong phần chọn gói cước có 2 hình thức là dki số mới và dùng mã MNP để chuyển từ số cũ. Bạn chọn phần MNP và điền số MNP nhé. Sau mấy ngày sẽ có hợp đồng gửi về cho bạn. Nếu bạn chưa sử dụng dịch vụ gì của biglobe thì cần phải có thẻ credit, như mình dùng wifi của biglebo rồi thì chỉ cần đki sim 3 ngày sau sim dc gửi về. Bạn điền thôg tin hợp đồng rồi gửi lại tầm sau 3 ngày sẽ có sim. Bạn lưu ý làm nhanh vì mã MNP chỉ có hiệu lưck 15 ngày. Cần hỏi cụ thể inbox mình chỉ cho

Truong010390

Thành Viên Mới
Bạn ra nhà mạng au xin giấy mã số MNP. Khi xin giấy đó tự khắc nhà mạng biết bạn chuyển mạng. Mã MNP chỉ có hiệu lực 15 ngày nhé.
Sau đó bạn vào chủ của biglobe phần sim giá rẻ đăng kí sim. Trong phần chọn gói cước có 2 hình thức là dki số mới và dùng mã MNP để chuyển từ số cũ. Bạn chọn phần MNP và điền số MNP nhé. Sau mấy ngày sẽ có hợp đồng gửi về cho bạn. Nếu bạn chưa sử dụng dịch vụ gì của biglobe thì cần phải có thẻ credit, như mình dùng wifi của biglebo rồi thì chỉ cần đki sim 3 ngày sau sim dc gửi về. Bạn điền thôg tin hợp đồng rồi gửi lại tầm sau 3 ngày sẽ có sim. Bạn lưu ý làm nhanh vì mã MNP chỉ có hiệu lưck 15 ngày. Cần hỏi cụ thể inbox mình chỉ cho
Bạn cho mình hỏi như mình còn hợp đồng 1 năm nữa thì mình cắt hợp đồng đóng tiền phạt huỷ hợp đồng và có thể xin nó tiền máy phần còn lại chia ra hàng tháng đóng được không vậy?Minh cảm ơn nhiều!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.