Help! Chuyển đổi Visa kĩ sư

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình tốt nghiệp đại học bên Nhật ( nghành kĩ thuật ) tháng 3 năm nay , đã có N2 .
Cuối tháng 3 mình có xin vào 1 công ty điện tử và đã bắt đầu đi làm từ đầu tháng 4 .

Sau khi được nhận naitei thì công ty cũng tiến hành làm visa cho mình nhưng lại đăng kí nội dung công việc là thông dịch ( do công ty có 20 bạn TNS và kĩ thuật viên với vào làm nên mình sẽ dịch cho các bạn ấy 3 tháng đầu rồi sau đó mới quay lại làm bên phòng kĩ thuật )

Nhưng hôm vừa rồi nhận thông báo trượt visa vì nội dung công việc ko phù hợp với nghành học.
Hiện nay công ty đang làm lại hợp đồng cũng như giấy tờ để xin lại visa , cho mình hỏi khi xin visa lại có cần chú ý giấy tờ gì không ? Ví dụ như 1 bản khai báo tại sao lúc trước lại đăng kí nội dung là phiên dịch mà sau này lại làm kĩ thuật ko ...
Mong được mọi người tư vấn ạ
cái vụ này @Admin sẽ tư vấn cho bạn nhé
theo mình thì vẫn có ghi vụ tại sao lúc trước lại đăng ký phiên dịch.
thành thật vẫn hơn cả

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu có ghi thì ghi bản giải trình thì phải ghi với form như thế nào ạ ?
Phía công ty mình có chuẩn bị 1 bản lí do tuyển dụng thì trong đó có ghi luôn lí do tại sao ngày trước lại để mình làm phiên dịch trong 3 tháng đầu rồi sau đó mới chuyển qua phòng kĩ thuật rồi , vậy chắc là ok chứ mọi người
Hồ sơ của mình rất ổn , trong quá trình xét cũng ko phải nộp bổ sung gì mà khi có kết quả trượt rất bất ngờ :( Giờ hoang mang hồ quynh hương quá

Sửa lần cuối:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Nếu có ghi thì ghi bản giải trình thì phải ghi với form như thế nào ạ ?
Phía công ty mình có chuẩn bị 1 bản lí do tuyển dụng thì trong đó có ghi luôn lí do tại sao ngày trước lại để mình làm phiên dịch trong 3 tháng đầu rồi sau đó mới chuyển qua phòng kĩ thuật rồi , vậy chắc là ok chứ mọi người
Hồ sơ của mình rất ổn , trong quá trình xét cũng ko phải nộp bổ sung gì mà khi có kết quả trượt rất bất ngờ :( Giờ hoang mang hồ quynh hương quá
giải trình chỉ là tờ đơn bạn tự viết thôi mà.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.