Hỏi chuyển đổi visa du học thành visa gia đình

thurain

Thành Viên Mới
hiện em đang ở Nhật, tháng 4 em sẽ tốt nghiệp trường tiếng và em không đi học đại học hay senmon. em sẽ về kết hôn và sang lại. visa của em có hạn là tháng 7. lúc đó em muốn chuyển đổi visa du học sang gia đình. mà trong vòng 1 tháng em về kết hôn nên chưa xin được việc làm mới. vậy lúc xin thì mình có gặp khó khăn gì k ạ. vì trong giấy tờ xin em thấy để có phần chỗ làm việc, vậy thì mình sẽ điền gì vào đó ạ.

Sửa lần cuối:

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
hiện em đang ở Nhật, tháng 4 em sẽ tốt nghiệp trường tiếng và em không đi học đại học hay senmon. em sẽ về kết hôn và sang lại. visa của em có hạn là tháng 7. lúc đó em muốn chuyển đổi visa du học sang gia đình. mà trong vòng 1 tháng em về kết hôn nên chưa xin được việc làm mới. vậy lúc xin thì mình có gặp khó khăn gì k ạ. vì trong giấy tờ xin em thấy để có phần chỗ làm việc, vậy thì mình sẽ điền gì vào đó ạ.
Theo mình hiểu thì ý bạn là: Tháng 4 tốt nghiệp về việt nam kết hôn->tháng 5 quay lại nộp xin bảo lãnh=>tháng 4-5 trống không đi làm thì khi viết đơn thì điền ntn? có ảnh hưởng gì không?
nếu câu hỏi trên thì không có quy định cụ thể nào nên câu trả lời là không ảnh hưởng gì( cái gì luật cấm làm thì mới không được làm, không cấm thì cứ làm thôi). Về điền đơn, nếu đang không đi làm đâu thì phần đó để trống thôi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.