Hỏi Cần tư vấn về visa gia đình

Sơn Long

Kohai Học Việc
vậy luôn à ... nói thẳng luôn thế này ... nếu thanh niên không nghĩ đến cái chuyện xin visa tị nạn để được ở lại nhật tiếp (vì mục đích gì đi chăng nữa tôi không quan tâm :v) thì đã không lên đây và hỏi người khác ...chả ai rảnh đến mức độ đi hướng dẫn cái visa tị nạn đó làm cái quái gì... vì ai cũng biết là tỉ lệ đậu thấp... mà một khi đã xin visa tị nạn rồi thì xác định sau này xin chuyển hay xin mới visa cực kỳ khó... ok :v ... hiểu vấn đề không :v
chính bản thân thanh niên nói là các thông tin đã có đầy trên mạng... thế thanh niên đọc chưa... và có hiểu được nội dung cũng như những thông tin đó không hay là đọc rồi cho qua :v ... hay cố tình không hiểu :v
đừng cố chối cố cãi làm gì... chả được gì đâu :v ... lo mà về đi ... còn không thích về thì cứ trốn đi.. chả ai cấm :v
Vậy thì cũng để cho bạn hiểu rằng. Thứ nhất thanh niên ko đọc rõ tôi hỏi cái gì. Tôi cần luật mới nhất về loại visa này. Chứ các thông tin mọi người coment thì trên mạng đều có. Thứ hai là chính bản thânthanh niên cũng nắm bắt đc qua mang chứ ko có dẫn chứng cụ thể bằng chứng rằng ko ai xin visa này mà xác định đỗ cả. Nói vậy là đủ hiểu.Ok. Thứ 3 là họ cần họ hỏi và cách hỏi ko có vấn đề gì cả nhưng cách coment của mọi người nó thiếu tôn trọng người khác. Đừng cười họ vì những thứ đó họ ko hiểu và nếu họ hiểu thì ko đến phần các thanh niên

Sơn Long

Kohai Học Việc
thanh niên hiểu biết "nhiều" quá đi mất .... :v
vậy thanh niên đọc sơ mấy cái này đi nhé ... khi nào thấm thì hẵng nói tiếp :v
https://www.refugee.or.jp/jar/postfile/20170712_comment.pdf
http://www.moj.go.jp/content/001158326.pdf
https://www.refugee.or.jp/for_refugees/info/employment_jp.shtml
tội lỗi quá :v
Mô Phật. Khi thanh niên hiểu ra vấn đề và có lòng từ bi inbook cho vài cái link thì toàn chữ Hán thì cũng bó tay. Mình hiểu biết ko nhiều nhưng cũng đủ dùng. Hỏi thật thanh niên thì ngoài mấy thông tin thanh niên vừa nói thì thanh niên còn thông tin nào khác ko? Hay mấy cái link này cũng giống lời thanh niên nói. Ko có ý gì xấu đâu nhé.

Sửa lần cuối:

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
tội lỗi... tội lỗi... thiện tai thiện tai :v ... hết thuốc :v ... nói tiếng việt thì kêu thông tin lụm lặt trên web :v ... giờ quăng cho cái thông tin chính thống từ tụi cục và hiệp hội hỗ trợ tị nạn của nhật mà thanh niên còn kêu link này link nọ .. :)) ... vãi... thôi ... hết thuốc với thanh niên này rồi :))

Sơn Long

Kohai Học Việc
tội lỗi... tội lỗi... thiện tai thiện tai :v ... hết thuốc :v ... nói tiếng việt thì kêu thông tin lụm lặt trên web :v ... giờ quăng cho cái thông tin chính thống từ tụi cục và hiệp hội hỗ trợ tị nạn của nhật mà thanh niên còn kêu link này link nọ .. :)) ... vãi... thôi ... hết thuốc với thanh niên này rồi :))
Thì ko đọc được thì nói là ko đọc đc. Ấy vậy mà kêu thông tin chính thống mà qua những gì thanh niên nói thì tôi chẳng thấy có gì khác trên các trang mạng đăng. Hay từ thập kỷ trc. Nói thật với thanh niên tôi có thông tin mới về cái visa này nhưng tôi chưa nắm bắt đc chi tiết nên mới nên đây hỏi. Nhưng ko ngờ chẳng hơn gì cả.Thôi. Có lẽ ko cần nữa vậy. Dù sao cũng cảm ơn

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn về phần bình luận của bạn trong bài hôm trc của mình. Bạn có vấn đề với mong muốn của mình ak? Hay khả năng của bạn ko đủ để giúp mình. Con người hơn nhau ở điểm này đó bạn ak. Buồn cho 1 con người. Đừng đánh giá quá cao nhận thức cũng như văn hóa ứng xử của bản thân bạn ak.
Mong anh ko làm gì vi phạm pháp luật là được rồi , chứ đừng nghĩ lấy cái visa rồi luồn lách để ở lại nhé . Cứ hết nhiệm vụ rồi về thì còn có khả năng quay lại chứ xin visa tị nạn rồi thì đến ngày về VN cũng chẳng về đc thì khổ

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Mong anh ko làm gì vi phạm pháp luật là được rồi , chứ đừng nghĩ lấy cái visa rồi luồn lách để ở lại nhé . Cứ hết nhiệm vụ rồi về thì còn có khả năng quay lại chứ xin visa tị nạn rồi thì đến ngày về VN cũng chẳng về đc thì khổ
chính xác ... :D .. một khi đã xin visa tị nạn là biết trốn rồi... dạo này lượng hồ sơ giả xin tị nạn nộp càng ngày càng nhiều... cũng do cục tự nhiên cho làm thêm trong 6 tháng 審査 ... nên mới xảy ra tình trạng vậy... thế là các "anh chị em" nhà ta thi nhau hết hạn lưu trú là đi xin tị nạn như đi hội vậy :D ...
đến khi về vn thì sao ... nhìn vô cái passport tụi hải quan hỏi "mày tị nạn à" thì xác cmn định :D ...
tui có quen một bác người nhật.. là chủ một tiệm bánh... bác nói bác có quen mấy người vn vượt biên năm 75 qua nhật... người ta được cấp visa tị nạn... giờ người ta muốn về vn nhưng không được... và lý do là gì thì ai cũng biết :D

Sơn Long

Kohai Học Việc
Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyện. Bản thân mình cũng ko muốn vi phạm pháp luật. Cái gì chứ dính đến pháp luật là mình thiệt. Chẳng qua mình biết rất nhiều trường hợp làm theo hình thức này ngay bạn bè mình cũng vậy. Nhưng thấy bảo có cả làm giả giấy tờ và mình biết đc 1 chút về luật mới của loại visa này nhưng ko nhiều. Cho nên mới phải hỏi bạn ak.

Sơn Long

Kohai Học Việc
chính xác ... :D .. một khi đã xin visa tị nạn là biết trốn rồi... dạo này lượng hồ sơ giả xin tị nạn nộp càng ngày càng nhiều... cũng do cục tự nhiên cho làm thêm trong 6 tháng 審査 ... nên mới xảy ra tình trạng vậy... thế là các "anh chị em" nhà ta thi nhau hết hạn lưu trú là đi xin tị nạn như đi hội vậy :D ...
đến khi về vn thì sao ... nhìn vô cái passport tụi hải quan hỏi "mày tị nạn à" thì xác cmn định :D ...
tui có quen một bác người nhật.. là chủ một tiệm bánh... bác nói bác có quen mấy người vn vượt biên năm 75 qua nhật... người ta được cấp visa tị nạn... giờ người ta muốn về vn nhưng không được... và lý do là gì thì ai cũng biết :D
Vấn đề này mình hiểu chẳng qua luật nó thay đổi thì mình muốn hỏi thôi. Chứ đâu có đao to búa lớn gì. Gần như 100% xin visa này mục đích là kéo dài thời gian lưu trú chứ ko phải là visa có được duyệt hay ko?. Đó là vấn đền thanh niên ak

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
người ta có nhiều cách hợp pháp để ở lại hoặc quay lại nhật... chứ không như bè lũ của thanh niên .. :v .. giờ khai ra cả làm giả giấy tờ là hiểu rồi :v...
đừng hỏi tại sao nước biển lại mặn... và đừng hỏi tại sao sau này lại thấy thanh niên trên mặt báo asahi :)))) ...
đây đã từng hết hạn visa... và vẫn về vn... một năm sau vẫn đường đường chính chính qua lại :)))) ... việc quái gì phải làm cái trò như thanh niên đang làm :)))

Sơn Long

Kohai Học Việc
người ta có nhiều cách hợp pháp để ở lại hoặc quay lại nhật... chứ không như bè lũ của thanh niên .. :v .. giờ khai ra cả làm giả giấy tờ là hiểu rồi :v...
đừng hỏi tại sao nước biển lại mặn... và đừng hỏi tại sao sau này lại thấy thanh niên trên mặt báo asahi :)))) ...
đây đã từng hết hạn visa... và vẫn về vn... một năm sau vẫn đường đường chính chính qua lại :)))) ... việc quái gì phải làm cái trò như thanh niên đang làm :)))
Thứ nhất thanh niên chưa chắc đã hơn gì cái mà thanh niên gọi là bè lũ. Thứ 2 ko phải tất cả đều làm giấy tờ giả. Chỉ cần nói đến đây là đã đủ biết độ hiểu biết của thanh niên rồi. Thứ 3 là nếu mà về chờ 1 năm sau quay lại thì có lẽ thanh niên ko có cơ hội để tư vấn cho tôi. Cuối cùng thanh niên toàn nói trên trời dưới biển nhưng thanh niên chẳng hiểu những người xin visa này họ cần cái gì. Thực tế đi. Còn cái trò mà tôi đang làm thì có lẽ với thanh niên nó quá nhỏ bé. hài

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
không biết có hơn được ai không nữa ... nhưng tôi biết thế nào đúng, thế nào sai... và tất nhiên không phải dạng làm cái trò có nguy cơ ngồi trong đồn ăn bánh uống trà và lên mặt báo :))))) ...thanh niên nên biết phân biệt giữa cần với không cần chứ nhỉ ... người không cần thì việc gì phải quan tâm đến làm gì .....
và cuối cùng thanh niên nên bớt trò lưỡng lẽo đi :)))) ... càng cố chứng tỏ chả làm được gì đâu ... càng lòi thêm đuôi ra... :))))) ... không nói tới giờ chắc chẳng lòi ra cái vụ làm giả giấy tờ đâu nhỉ :)))))

Sơn Long

Kohai Học Việc
không biết có hơn được ai không nữa ... nhưng tôi biết thế nào đúng, thế nào sai... và tất nhiên không phải dạng làm cái trò có nguy cơ ngồi trong đồn ăn bánh uống trà và lên mặt báo :))))) ...thanh niên nên biết phân biệt giữa cần với không cần chứ nhỉ ... người không cần thì việc gì phải quan tâm đến làm gì .....
và cuối cùng thanh niên nên bớt trò lưỡng lẽo đi :)))) ... càng cố chứng tỏ chả làm được gì đâu ... càng lòi thêm đuôi ra... :))))) ... không nói tới giờ chắc chẳng lòi ra cái vụ làm giả giấy tờ đâu nhỉ :)))))
Mỗi mình thanh niên biết đúng, biết sai hay sao? Cái gì nó cũng có giá của nó. Cần thì sẽ hỏi, ko cần hỏi làm chi. Thanh niên có cách suy nghĩ thiếu tích cực quá. Còn vụ giấy tờ giả thì chỉ cần là có, vấn đề này có gì đâu mà phải che đậy. Hơn nữa tôi đâu cần nó vì nếu tôi cần nó thì thanh niên ko có cửa để tư vấn kiểu này. suy cho cùng cái tư duy của thanh niên chỉ là nói, nói và nói những gì thanh niên biết mà ko quan tâm cái người ta cần là gì? Buồn...

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
oh... tôi nói mình mình biết đúng biết sai hồi nào vậy :)))) ... trong đây có ai khuyên thanh niên đi tị nạn không :)))) ... hay là ngược lại :)))) ....
bản thân tự biết nó đúng hay sai... biết hậu quả... cái được cái mất thì còn lên đây hỏi đi hỏi lại mấy lần để làm gì :)))) .... tự tìm cách an ủi bản thân à :v ....
thế tư duy của thanh niên là gì :)))) .... cố chấp hay miễn cưỡng :))))) ....
thanh niên nói nắm thông tin vụ thay đổi chính sách tị nạn... thế biết rõ mục đích đằng sau của tụi nhật là gì không :)))) .... và nói thẳng ra thế này... tôi không có tư vấn gì cả :)))) mà tôi vô bình luận ... ok :)))... tôi bình luận về vấn đề mà thanh niên đưa ra ấy :))))

Sơn Long

Kohai Học Việc
oh... tôi nói mình mình biết đúng biết sai hồi nào vậy :)))) ... trong đây có ai khuyên thanh niên đi tị nạn không :)))) ... hay là ngược lại :)))) ....
bản thân tự biết nó đúng hay sai... biết hậu quả... cái được cái mất thì còn lên đây hỏi đi hỏi lại mấy lần để làm gì :)))) .... tự tìm cách an ủi bản thân à :v ....
thế tư duy của thanh niên là gì :)))) .... cố chấp hay miễn cưỡng :))))) ....
thanh niên nói nắm thông tin vụ thay đổi chính sách tị nạn... thế biết rõ mục đích đằng sau của tụi nhật là gì không :)))) .... và nói thẳng ra thế này... tôi không có tư vấn gì cả :)))) mà tôi vô bình luận ... ok :)))... tôi bình luận về vấn đề mà thanh niên đưa ra ấy :))))
Biết rằng ko ai tư vấn đi kiểu đó. Nhưng cái tôi cần thì đã ai nói mà nói những cái tôi đã biết. Thanh niên ko xem lại cái tôi cần là gì ak. Thông tin chứ ko phải là xin hay ko xin. Tức là gì? Tức là hợp pháp thanh niên ak. Vì ko phải 100% đều là giả ok. Tôi biết thanh niên hiểu mục đích của những người xin visa này nhưng chính thanh niên mới cố chấp ko nhìn vào cái mà chính thanh niên hiểu.
Có lẽ chúng ta nên dừng buổi bình luận ở đây thôi. Vì cái tôi cần nó ko có. Thank

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Biết rằng ko ai tư vấn đi kiểu đó. Nhưng cái tôi cần thì đã ai nói mà nói những cái tôi đã biết. Thanh niên ko xem lại cái tôi cần là gì ak. Thông tin chứ ko phải là xin hay ko xin. Tức là gì? Tức là hợp pháp thanh niên ak. Vì ko phải 100% đều là giả ok. Tôi biết thanh niên hiểu mục đích của những người xin visa này nhưng chính thanh niên mới cố chấp ko nhìn vào cái mà chính thanh niên hiểu.
Có lẽ chúng ta nên dừng buổi bình luận ở đây thôi. Vì cái tôi cần nó ko có. Thank
Nếu a tìm hiểu thì a cũng biết visa tị nạn điều kiện đầu tiên là người xin visa là những người bị hoặc có thể bị đàn áp do các quan điểm về chính trị, tôn giáo, chủng tộc; có thể bị ảnh hưởng đến sự nguy hiểm tính mạng , cho nên họ không thể nhận được sự bảo hộ của chính quyền nơi đó, hoặc không muốn nhận sự bảo hộ đó . Nếu biết rồi thì ko nên làm sai luật chứ đúng ko a nhỉ ?
Còn thông tin a muốn tìm , thì a có thể tham khảo thêm xem thế nào
Theo Yomiuri Shinbun, Bộ Tư Pháp Nhật sẽ sớm ra các động thái làm giảm tình tràng nộp đơn xin tị nạn tràn lan với mục đích ở lại Nhật để làm việc. Sự thay đổi này có thể sẽ được thực thi ngay từ tháng sau. Hiện tại, những người xin visa tị nạn có thể được phép làm việc 6 tháng sau khi làm đơn nhưng theo luật mới, những người có visa thực tập sinh hay du học sinh sẽ bị giữ lại ở 17 cơ sở tập trung trên khắp nước Nhật ngay khi hạn visa két thúc nhằm ngăn cản việc họ cố tình làm việc, nhờ đó chính phủ Nhật có thể hãm lại số người làm đơn xin quy chế tị nạn một cách vô lý đang ngày càng tăng.
http://isenpai.jp/nhat-ban-that-chat-viec-cap-visa-ti-nan/

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Nếu a tìm hiểu thì a cũng biết visa tị nạn điều kiện đầu tiên là người xin visa là những người bị hoặc có thể bị đàn áp do các quan điểm về chính trị, tôn giáo, chủng tộc; có thể bị ảnh hưởng đến sự nguy hiểm tính mạng , cho nên họ không thể nhận được sự bảo hộ của chính quyền nơi đó, hoặc không muốn nhận sự bảo hộ đó . Nếu biết rồi thì ko nên làm sai luật chứ đúng ko a nhỉ ?
Theo Yomiuri Shinbun, Bộ Tư Pháp Nhật sẽ sớm ra các động thái làm giảm tình tràng nộp đơn xin tị nạn tràn lan với mục đích ở lại Nhật để làm việc. Sự thay đổi này có thể sẽ được thực thi ngay từ tháng sau. Hiện tại, những người xin visa tị nạn có thể được phép làm việc 6 tháng sau khi làm đơn nhưng theo luật mới, những người có visa thực tập sinh hay du học sinh sẽ bị giữ lại ở 17 cơ sở tập trung trên khắp nước Nhật ngay khi hạn visa két thúc nhằm ngăn cản việc họ cố tình làm việc, nhờ đó chính phủ Nhật có thể hãm lại số người làm đơn xin quy chế tị nạn một cách vô lý đang ngày càng tăng.
bác có nói thêm thì cũng vậy à ... kêu lấy thông tin web này web nọ ... bla bla bla ...
đến cái thông tin trong mấy link tui đưa mà còn không chịu đọc cho hiểu nữa mà :v
nội dung to chà bá thế này ra
認定 NPO 法人難民支援協会(JAR)は、2017 年 6 月 30 日付読売新聞の報道「難民申請
後の就労不可 偽装対策 留学・実習生ら」1
で指摘されている運用の変更について懸念を
感じ、以下のコメントを発表します。記事によると、一律ではなく、個々の実情に応じ柔軟
に対応するが、難民認定申請者のうち「技能実習」や「留学」の在留資格を持つものについ
ては、在留期間が切れた段階で難民申請中であっても、在留資格の切り替えは認めず、不法
残留者として全国 17 ケ所の入管施設に速やかに強制収容する、とあります。

Sơn Long

Kohai Học Việc
Bao nhiêu phần bình luận mình ưng ý nhất phần bình luận này của bạn vì nó đúng cái mình cần. Đó là thông tin về luật mới của loại visa này. Mình hiểu khá rõ về loại hình visa này. Và cũng hiểu loại hình visa này áp dụng với ai, như thế nào và nó sẽ làm ảnh hưởng đến đất nước sở tại.
Chẳng qua chúng ta lách luật với mục đích để ở lại lâu hơn mà thôi.
Vì mình nhận đc thông tin luật thay đổi nhưng ko rõ phải tìm ở đâu để đọc cho nên mới vào đây nhờ mọi người chỉ giúp. Để tránh việc tìm kiếm thông tin một cách ào ào ko hiệu quả mà kết quả lại ko có gì.

Sửa lần cuối:

Sơn Long

Kohai Học Việc
bác có nói thêm thì cũng vậy à ... kêu lấy thông tin web này web nọ ... bla bla bla ...
đến cái thông tin trong mấy link tui đưa mà còn không chịu đọc cho hiểu nữa mà :v
nội dung to chà bá thế này ra
認定 NPO 法人難民支援協会(JAR)は、2017 年 6 月 30 日付読売新聞の報道「難民申請
後の就労不可 偽装対策 留学・実習生ら」1
で指摘されている運用の変更について懸念を
感じ、以下のコメントを発表します。記事によると、一律ではなく、個々の実情に応じ柔軟
に対応するが、難民認定申請者のうち「技能実習」や「留学」の在留資格を持つものについ
ては、在留期間が切れた段階で難民申請中であっても、在留資格の切り替えは認めず、不法
残留者として全国 17 ケ所の入管施設に速やかに強制収容する、とあります。
Ko phải ai sang nhật cũng đọc được chữ hán và xin thanh niên hãy xem lại cái tôi cần và cái thanh niên bình luận nó có giống nhau ko?. Còn đâu mấy cái đường link thanh niên cho tôi đã đọc nhưng họ chủ yếu nói về vấn đề xã hội, cộng đồng chứ ko phải cái tôi cần. Thanh niên hiểu nhiều, biết nhiều là chuyện tốt nhưng hãy đi vào nội dung chính của vấn đề thì hơn.
Nhắc nhỏ thanh niên 1 chút. Lần sau mà có ai như tôi nói rằng ko đọc đc chữ hán thì thanh niên dịch hoặc nói đại khái cho họ hiểu luôn nhé. Thank

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.