Hỏi Cài đặt mạng NTT theo giấy hướng dẫn

Lam Tran

Kohai Học Việc
Ad ơi cho em hỏi là e có dk mạng NTT khoảng 26/10 nhưng ở Manson nên chủ nhà đang kí giúp. Khi họ tới nối mạng xong thì có đưa 1 tờ giấy giống như này http://www.ntt-west.co.jp/collabo/download/setup_guide.pdf
Em coa làm theo nhưng mãi mà k được. Của e chỉ xong tới bước 11 nhưng k hiện lên tài khoản và mật khẩu để nhập vô.
Em có gọi nhà mạng để hỏi nhưng họ lại cho số khác để gọi. E gọi khoảng 3,4 người thì họ có cho tên tk và mk để nhập vô nhưng e chỉ làm dc tới bước 11. E gọi huỷ thì họ lại nói k được. Họ k phụ trách phần huỷ @@. Nhờ ad hướng dẫn cách cài đặt giúp e ạ...
E chỉ nhận được tờ hướng dẫn trên link và cục wifi như này thôi.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ad ơi cho em hỏi là e có dk mạng NTT khoảng 26/10 nhưng ở Manson nên chủ nhà đang kí giúp. Khi họ tới nối mạng xong thì có đưa 1 tờ giấy giống như này http://www.ntt-west.co.jp/collabo/download/setup_guide.pdf
Em coa làm theo nhưng mãi mà k được. Của e chỉ xong tới bước 11 nhưng k hiện lên tài khoản và mật khẩu để nhập vô.
Em có gọi nhà mạng để hỏi nhưng họ lại cho số khác để gọi. E gọi khoảng 3,4 người thì họ có cho tên tk và mk để nhập vô nhưng e chỉ làm dc tới bước 11. E gọi huỷ thì họ lại nói k được. Họ k phụ trách phần huỷ @@. Nhờ ad hướng dẫn cách cài đặt giúp e ạ...
E chỉ nhận được tờ hướng dẫn trên link và cục wifi như này thôi.
1 : thường có 2 cục . 1 cục lấy mạng từ ổ vào . 1 cục phát wifi.
có thể họ chưa mang cục thứ 2 tới.
mình ngày xưa cũng vậy. họ gửi 2 cục 2 ngày khác nhau.
2 : bạn chụp 4 phía để m xem lại được k

Lam Tran

Kohai Học Việc

Nhưng mà 3,4 tháng rồi họ vẫn chưa gửi cục thứ 2 tới ạ. Còn cài đặt theo tờ giấy thì e lam k được.
Giờ nếu như e muốn huỷ thì gọi vào số nào được ạ. Và phí huỷ k biết có mắc k ạ...

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
Hello!
Anh cũng đã bị như em. Mình phải tự cài toàn bộ nhé. Tùy hợp đồng với nhà mạng nào mà em lên web search và làm theo hướng dẫn từ nhà mạng. Hix, làm theo tờ giấy đó không kết nối được đâu.
Chúc thành công!

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
Em có thể search bằng keyword sau [softbank光 ルーター 設定] nếu hợp đồng của em là softbank.
*** Nhà anh dùng thiết bị do NTT gửi đến, nhưng hợp đồng với softbank. Bên softbank cung cấp 1 account riêng để mình cài đặt, không khó đâu.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT

Nhưng mà 3,4 tháng rồi họ vẫn chưa gửi cục thứ 2 tới ạ. Còn cài đặt theo tờ giấy thì e lam k được.
Giờ nếu như e muốn huỷ thì gọi vào số nào được ạ. Và phí huỷ k biết có mắc k ạ...
NẾU chỉ có mỗi như thế này thì làm sao vòa được mạng. cục này không có chức năng phát wifi.
thử ra quán mà em đăng ký hỏi xem.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
tối nay m chụp ảnh cho.
mà 3-4 tháng rồi. họ sẽ thu tiền bình thường đấy.
manshon thì phải tự lắp. vì có hướng dẫn rồi

Lam Tran

Kohai Học Việc
Nhưng e làm mãi mà k được a ạ. Chỉ đưa mỗi tờ giấy vậy thôi à. Hic. Giờ mà e huỷ hợp đồng thì đền nhiều không a. Mà nếu e để nợ mạng rồi chuyển qua cố định của AU thì có sao không ạ...

Lam Tran

Kohai Học Việc
Em có thể search bằng keyword sau [softbank光 ルーター 設定] nếu hợp đồng của em là softbank.
*** Nhà anh dùng thiết bị do NTT gửi đến, nhưng hợp đồng với softbank. Bên softbank cung cấp 1 account riêng để mình cài đặt, không khó đâu.
Làm sao biết bên softbank hay bên khác hợp đồng với mình đây a nhỉ :(((

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
Làm sao biết bên softbank hay bên khác hợp đồng với mình đây a nhỉ :(((
Xem lại hợp đồng nhé. Cắm thẳng máy tính vào cục mạng.
Rồi lên web làm theo hướng dẫn cài đặt từ nhà mạng. Lưu ý lúc cài đặt nó sẽ hỏi chỉ cài cho 1 máy xài hay nhiều máy xài. Chọn nhiều máy nhé. Ko khó đâu.
Nếu không được thì Add zalo anh: 097 616 3456. Hoặc call: 080 2409 6823.

Lam Tran

Kohai Học Việc
Xem lại hợp đồng nhé. Cắm thẳng máy tính vào cục mạng.
Rồi lên web làm theo hướng dẫn cài đặt từ nhà mạng. Lưu ý lúc cài đặt nó sẽ hỏi chỉ cài cho 1 máy xài hay nhiều máy xài. Chọn nhiều máy nhé. Ko khó đâu.
Nếu không được thì Add zalo anh: 097 616 3456. Hoặc call: 080 2409 6823.
Mà a ơi phiền a xíu nữa nhưng e là manson nên là chủ manson đki cho nên cha có biet mat cai hợp đồng vs chỉ mỗi toè giấy nhận được. Cả tài khoản cũng phải gọi lên xin. E mới qua cứ tưởng lắp mạng nó dễ như Vn. Cắm vô xài luôn chứ ai ngờ... nếu k biết thông qua công ty nào thì làm s đây ạ....

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
Mà a ơi phiền a xíu nữa nhưng e là manson nên là chủ manson đki cho nên cha có biet mat cai hợp đồng vs chỉ mỗi toè giấy nhận được. Cả tài khoản cũng phải gọi lên xin. E mới qua cứ tưởng lắp mạng nó dễ như Vn. Cắm vô xài luôn chứ ai ngờ... nếu k biết thông qua công ty nào thì làm s đây ạ....
Ok, vậy em xem thử tài khoản đang có là của nhà mạng nào, rồi lên trang chủ làm theo hướng dẫn kết nối. Vậy là xong thôi.

Lam Tran

Kohai Học Việc
E lên trang của NTT họ nói là có 2 cục sao e chỉ nhận dc mỗi cục ONU màu trắng nhỉ. Không có 2 cái màu đen bên trái như hình. Vậy đâu co cài đặt dc phải không ạ.
còn cái giấy như trong hình e k nhận được mà chủ nhà nhận. E có thể nói họ gửi lại cho e được k ạ. E đki cho phòng e s họ lại gửi cho chủ nhà làm gì nhỉ .
Phiền các anh nữa ạ...

Lam Tran

Kohai Học Việc
À mà tiện đây e mới hỏi huỷ mạng phải mất hơn 3man trong khi 3,4 thang nay e k sử dụng được mạng gì cả. Gọi họ mãi cũng chả được. Chán thật...

Xe lam chiều

Kohai Học Việc
E lên trang của NTT họ nói là có 2 cục sao e chỉ nhận dc mỗi cục ONU màu trắng nhỉ. Không có 2 cái màu đen bên trái như hình. Vậy đâu co cài đặt dc phải không ạ.
còn cái giấy như trong hình e k nhận được mà chủ nhà nhận. E có thể nói họ gửi lại cho e được k ạ. E đki cho phòng e s họ lại gửi cho chủ nhà làm gì nhỉ .
Phiền các anh nữa ạ...
Nói chung là mấy cái linh tinh kia không quan trọng, em chỉ cần 2 thứ sau là kết nối net được:
  1. Tài khoản do nhà mang cung cấp, sau đó lên web làm theo hướng dẫn setup
  2. 1 cọng dây nối trực tiếp máy tính vào router để cài đặt (cái cục modem anh cũng không nhận được, a mua riêng rồi gắn thêm).
Thế là xong.

Mai Hoa

Thành Viên Mới
Hello!
Anh cũng đã bị như em. Mình phải tự cài toàn bộ nhé. Tùy hợp đồng với nhà mạng nào mà em lên web search và làm theo hướng dẫn từ nhà mạng. Hix, làm theo tờ giấy đó không kết nối được đâu.
Chúc thành công!
Xin lỗi cho e hỏi nhà e chỉ nhận cục ntt này ko kèm cục phát wifi e có cục riêng màu trắng kia nhưng giờ e ko biết làm thế nào kích hoạt cài đặt ạ?có ai biết giúp e với ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.