Help! Cách viết đơn chuyển việc

Yuki0212

Kohai Học Việc
E chào các anh chị trong diễn đàn!
E chuyển công ty mà không có giấy taishoku, nyukan yêu cầu viết đơn giải trình lý do tại sao công ty không cấp cho giấy nghỉ việc. Có anh chị nào viết rồi thì chỉ e cách viết với ạ.
Em cảm ơn ạ!

Yuki0212

Kohai Học Việc
em bảo cty e làm cho cái đơn nghỉ việc rồi điền vào. Khi điền có chỗ nào ko hiểu thì hỏi tiếp. Viết xong thì nộp lên cty bảo nó đóng cho cái dấu là ok.
e có thể tham khảo mấy form này
https://www.bizocean.jp/doc/detail/100212/
Anh hiểu nhầm rồi ạ. Là công ty không đồng ý cho e nghỉ việc nên ko cho giấy nghỉ việc ạ. Lên nyukan thì họ yêu cầu viết đơn trình bày lý do vì sao cty ko cho giấy đó mà em không biết viết đơn trình bày lý do như nào cả ạ

Ledai247

Kohai Học Việc
Các bác cho em hỏi ké. Hết hợp đồng rồi thì có cần phải xin giấy nghỉ việc để báo nyukan không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E chào các anh chị trong diễn đàn!
E chuyển công ty mà không có giấy taishoku, nyukan yêu cầu viết đơn giải trình lý do tại sao công ty không cấp cho giấy nghỉ việc. Có anh chị nào viết rồi thì chỉ e cách viết với ạ.
Em cảm ơn ạ!
Em làm ở công ty đó lâu chưa?
Hợp đồng là 正社員 hay là 契約社員 ??

Yuki0212

Kohai Học Việc
Em làm ở công ty đó lâu chưa?
Hợp đồng là 正社員 hay là 契約社員 ??
E làm ở công ty cũ được 1 năm rưỡi ạ. Hợp đồng không ghi là nhân viên chính thức hay hợp đồng mà chỉ ghi tư cách kỹ thuật viên thoi ạ. Hợp đồng của e ký là 1 năm,nhưng ghi thêm nếu hai bên có nguyện vọng thì sẽ tự động gia hạn ạ. Khi phỏng vấn e có nói là sẽ làm 5 năm ở công ty cũ nên e xin nghỉ việc mà người ta không cho nghỉ, bảo e vi phạm hợp đồng và không cho giấy nghỉ việc. Em có xin nghỉ trước 1 tháng ạ.
Mong nhận được câu trả lời của a ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.