Hỏi Cách sử dụng thẻ debit của aeon

Liễu Dương

Kohai Học Việc
Isenpai ơi cho mình hỏi tí. Mình đã đk đc 1 thẻ aeon nhưng là thẻ JCB debit và mình k biết cách sử dụng thế nào có phải kích hoạt hay j không? Mình thấy trên thẻ có 2 mũi tên chỉ hướng cho thẻ vào nhưng chỉ có 1 chiều là cho vào đc. Mình đã ra konbini nạp tiền thành công vào thẻ rồi nhưng thử đi mua hàng thì lại báo k có tiền. Mình thử đk sim thì cũng không được. Lúc chọn loại thẻ thì có 2 lựa chọn là JCB và 1 cái ion ... mình không nhớ rõ. Isenpai hướng dẫn mình cách sử dụng với!!!!
ありがとうございます!!!!
Ps! Mình đăng trên fb mà không thấy trả lời nên hỏi trên diễn đàn.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Đăng ký sim thẻ debit không dùng được bạn ơi.
còn nếu nạp tiền vào thẻ là sẽ tiêu được số tiền trong thẻ. bạn nên check lại lần nữa nhé

RongBu

Thành Viên Mới
debit card của aeon có thể đăng ký được sim nghe gọi gia rẻ của OCN nhé bạn. Mình vừa đăng ký trực tiếp với nhà mạng thành công

Liễu Dương

Kohai Học Việc
Bạn đk trực tiếp chứ k phải qua mạng à? Mình kém tiếng nên muốn đk qua mạng đc k? Mình vừa vào trang của họ thấy khá rẻ 10g dung lượng mà có hơn 2sen.

RongBu

Thành Viên Mới
Người ta cho đăng ký bằng thẻ debit rồi thì mình nghĩ đăng ký qua mạng cũng ok thôi. Bạn thử làm xem. còn gói 10gb thi 3240 yên nhé bạn, bao gồm cả thếu.Nhanh lên đang có khuyến mại tháng đầu tiên miễn phí,thang thứ 2,3 được giảm 756yen. chỉ trả tiền trọn gói từ tháng thứ 4.
trong 6 tháng đầu mà hủy hợp đồng thì phạt 8000 yên nhé bạn, sau 6 tháng hủy vô tư

Liễu Dương

Kohai Học Việc
Oái. Khi nào hết khuyến mại thế bạn? Mấy hôm nay đang bận chưa đk luôn được. Mà 10g đắt thế nhi? Mình thấy trên web có 2180 hay sao ấy cả thuế nữa chắc cũng k đến 3sen chứ?

RongBu

Thành Viên Mới
Khuyến mãi đến khi nào thì mình kg biết, còn gói cước 3gb cũng đã 1944 yên rồi( hơn các mạng giá rẻ khác khoản 300,400 yên gì thôi)bạn xem lại bản giá đi( trên diễn đàn có bài 12 mạng giá rẻ nội dung rất đầy đủ)

RongBu

Thành Viên Mới
Giá cước mà bạn nói là dành cho sim data( chỉ dùng mạng mà kg nghe gọi điện đc) nếu bạn chỉ cần sim data thì kg cần thẻ credit hay debit gì cả, có thể đăng ký của mạng nào cũng đc ( phải có tài khoản ngân hàng).

Liễu Dương

Kohai Học Việc
Bạn hướng dẫn giúp mình đk trên mạng với. Mình vào trang web mà isempai đưa link trong bài tổng hợp í mà k biết đk thế nào.

RongBu

Thành Viên Mới
Bạn hướng dẫn giúp mình đk trên mạng với. Mình vào trang web mà isempai đưa link trong bài tổng hợp í mà k biết đk thế nào.
Bạn đến yodobashi gần nơi bạn ở đăng ký trực tiếp cho nhanh, chưa đến 30 phút là có sim rồi . cũng đơn giản thôi kg có gì khó đâu

Dienn Kim

Thành Viên Mới
Đăng ký sim thẻ debit không dùng được bạn ơi.
còn nếu nạp tiền vào thẻ là sẽ tiêu được số tiền trong thẻ. bạn nên check lại lần nữa nhé
Chào bạn, mình cũng vừa đăng ký thẻ debit rồi. Có cần kích hoạt mới dùng dc phải ko? Phải nạp tiền vào thẻ mới dùng dc ạ? Bạn chia sẽ giúp mình với, cám ơn bạn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.