Help! Cách nhận từ bán hàng từ sàn đấu giá Yahoo Auctions

AnhHai

Kohai Học Việc
Mình có bán mấy món hàng trên sàn đấu giá Yahoo Auctions và đã nhận được tiền. Cũng đã đăng ký tài khoản để nhận tiền nhưng giờ tiền không tự động chuyển vào tài khoản ngân hàng đã đăng ký. Mình chuyển thủ công thì chỉ chuyển được số tiền từ 100y-999y, và không thể chuyển số tiền lớn hơn hay tất cả số tiền đã nhận. Ace nào biết cách chuyển tiền về tài khoản hay có cách nào khác để lấy tiền ra không ạ? Mình xin cảm ơn nhiều. Mình có quay đoạn clip ngắn đây ạ.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
bạn đã đăng ký là thành viên プレミアム chưa vậy ( phí 500yen 1 tháng ).
miễn phí 6 tháng đầu . mình bán xong nó tự chuyển vào tài khoản mà.

AnhHai

Kohai Học Việc
Phải đăng ký thành viên プレミアム thì mới bán hàng được mà. Giờ có tiền rồi mà tài khoản vẫn chưa nhận được, khoảng 1tuần rồi mà. Có cách nào không giúp mình với.

pickpao

Kohai Học Việc
Bạn đặt lệnh cho họ chuyển khoản vào tài khoản trên yahoo walltet chưa?

pickpao

Kohai Học Việc
Bạn vào mục Yahooウォレット or Yahoo かんたん. Sẽ có tiền thu bán hàng và lệnh chuyển giao vì với tài khoản lần đầu bán hàng or đăng ký dưới 4 tháng thì số tiền thu bán đc sẽ dc lưu trữ ở Ví Yahoo cho bạn.
Vì hiện bây giờ mình ko bán hàng gì và tiền cũng đã nhận hết nên ko thao tác đặt lệnh và chụp ảnh cụ thể, bn có thể nhìn hình như of mình và làm nhé chịu khó Google dịch nếu tiếng hạn chế.

AnhHai

Kohai Học Việc
Bạn vào mục Yahooウォレット or Yahoo かんたん. Sẽ có tiền thu bán hàng và lệnh chuyển giao vì với tài khoản lần đầu bán hàng or đăng ký dưới 4 tháng thì số tiền thu bán đc sẽ dc lưu trữ ở Ví Yahoo cho bạn.
Vì hiện bây giờ mình ko bán hàng gì và tiền cũng đã nhận hết nên ko thao tác đặt lệnh và chụp ảnh cụ thể, bn có thể nhìn hình như of mình và làm nhé chịu khó Google dịch nếu tiếng hạn chế.
Mình cảm ơn. Vậy chắc tài khoản của mình chưa đủ thời gian đký nên tiền chưa tự động chuyển vào tài khoản. Dòng lệnh đó không bấm được. Mà cho mình hỏi là 4tháng sau khi đắng ký tài khoản đấu giá hay là sau khi lên tài khoản Premium vậy ạ?

pickpao

Kohai Học Việc
Tài khoản Yahoo Premim nó chỉ là hình thức thôi chả có gì quan trọng cả vì ai cũng có thể đăng ký kể cả đăng ký mất phí ko trả nó cũng tự duy trì, chỉ cần xác thực thông tin là đấu giá dc rồi. Mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại tk ゆうちょ銀行 lại xem nếu đã kích hoạt mục chuyển khoản rồi và giới hạn tiền chuyển cũng đã làm thì ok. Khi bn bán hàng ng mua trả bằng thẻ Credit thì Yahoo sẽ là trung gian thanh toán sau 3 ngày nó sẽ chuyển khoản vào tài khoản nhận đã đăng ký sau khi trừ 8% thuế, miễn là tk nhận ok là sẽ có tiền đầy đủ.

Anna2901

Thành Viên Mới
Mong được các sempai hướng dẫn cách bán hàng trên yahoo auctions ạ. Em sắp về VN, có mấy đồ cần bán mà tiếng Nhật kém quá, ko biết đăng kí tài khoản bán hàng như thế nào. Mong được các sempai giúp đỡ ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.