Hỏi cách làm nhiều việc cho du học sinh

Phạm Phong

Thành Viên Mới
em sắp sang nhật vào tháng 4 này ạ và như em được biết là du học sinh chỉ làm 28h 1 tuần mà nhiều anh chị và các sempai đi trước bảo phải dấu cục xuất nhập cảnh để gia hạn visa như
sổ kê khai tài khoản ngân hàng.
giấy thanh toán lương hàng tháng
và số tiền từ VN gửi sang 6 thàng 1 lần ạ
vậy làm như thế nào để hợp pháp ạ vì em tính sang làm nhiều việc để trả nợ tiền đi ạ. và gia đình cũng không có tiền để gửi sang 6 tháng 1 lần . em lập topic này mong các anh chị và sempai giúp đỡ em để khi sang đó em đỡ bỡ ngỡ ạ. em cảm ơn anh chị và sempai nhiều ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em sắp sang nhật vào tháng 4 này ạ và như em được biết là du học sinh chỉ làm 28h 1 tuần mà nhiều anh chị và các sempai đi trước bảo phải dấu cục xuất nhập cảnh để gia hạn visa như
sổ kê khai tài khoản ngân hàng.
giấy thanh toán lương hàng tháng
và số tiền từ VN gửi sang 6 thàng 1 lần ạ
vậy làm như thế nào để hợp pháp ạ vì em tính sang làm nhiều việc để trả nợ tiền đi ạ. và gia đình cũng không có tiền để gửi sang 6 tháng 1 lần . em lập topic này mong các anh chị và sempai giúp đỡ em để khi sang đó em đỡ bỡ ngỡ ạ. em cảm ơn anh chị và sempai nhiều ạ.
Chỉ có cách làm nhiều mà ko bị ảnh hưởng đó là những việc như em đi dạy tiếng Việt,hoặc đi dịch thì sẽ được nhận lượng trao tận tay và ko bị khai báo thu nhập.
Hoặc là em tìm đc chỗ nào họ nhận em vào làm mà họ trả lương tay cho em,ko khai báo thuế thì số tiền đó sẽ ko bị lộ,em sẽ ko bị sờ gáy là làm quá thời gian.

Mình chỉ mong là em nên suy nghĩ lại 1 lần nữa mình sang Nhật du học để làm gì? rồi hãy quyết định bay sang đây nhé.
Nếu xác định học thì phải hy sinh ít nhất 2 năm đầu về kinh tế để có những bước đệm cho tương lai sau này tại Nhật.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.