Help! Cách giải trình lý lịch visa KTV

Lương thanh tùng

Thành Viên Mới
E là tts hết hạn về nước được 2 tháng r ạ.trước khi về thì ông gd ngdoan bảo là sẽ tìm cty bên nhật để nhận e vào làm dạng visa ktv ạ.hỗm ổng bảo có cty và kiêu e lên nộp giấy tờ cho cty phái cử bên việt nam mà lúc trước e đi cty này và ổng cũng đang làm ăn vs cty này ạ..khi nộp bằng cấp các kiểu thì cty báo là phí 2000 Ạ.người công ty thì bảo e viết cv tiếng nhật va tiếng việt.khi làm thì e thấy lý lịch lúc trước khai báo sai ngày tốt nghiệp cao đẳng xây dựng ạ. Sai tận 3 năm ạ....và những khoảng thời gian e học những trường trung cấp khác không có ghi vào lý lịch... họ bảo e làm giấy tờ giải trình mà e không biết viết như thế nào ạ em nhờ mấy a/c ai biết viết ntn chỉ e với...
Với lại cv có ghi bằng cd nhưng mà sai ngày tn thì xin visa có vấn đề gì không ạ vs lại tiếng nhật e tương đương n4 nhưng vẫn chưa có bằng n4 ạ..mong ac giúp đơ.....e cám ơn ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu chỉ sai năm tốt nghiệp thì việc giải trình sẽ thuận lợi hơn.
==> lấy lý do là sơ suất điền nhầm năm tốt nghiệp,hoặc chưa kiểm trả kỹ lưỡng.

Còn nếu sai cả ngày + tháng + năm tốt nghiệp thì giải trình vẫn được,nhưng khó mà nhận được sự tin tưởng của cục xuất nhập cảnh.

Về giấy giải trình thì ko có mẫu nào hết.
Tất cả đều tự nghĩ và viết ra thôi em.
Tương tự như viết 1 bức thư,mà người nhận là cục xuất nhập cảnh
(Vd: 東京入国管理局 担当様)

Lương thanh tùng

Thành Viên Mới
Nếu chỉ sai năm tốt nghiệp thì việc giải trình sẽ thuận lợi hơn.
==> lấy lý do là sơ suất điền nhầm năm tốt nghiệp,hoặc chưa kiểm trả kỹ lưỡng.

Còn nếu sai cả ngày + tháng + năm tốt nghiệp thì giải trình vẫn được,nhưng khó mà nhận được sự tin tưởng của cục xuất nhập cảnh.

Về giấy giải trình thì ko có mẫu nào hết.
Tất cả đều tự nghĩ và viết ra thôi em.
Tương tự như viết 1 bức thư,mà người nhận là cục xuất nhập cảnh
(Vd: 東京入国管理局 担当様)
Z là tiêu e r.vì hồi đó e học tc nghề điện tử,xong r học tc xây dựng, rồi liên thông lên cd.mà lý lịch hồi đó thì chỉ ghi từ khi tn thpt xong r là học cd luôn nên khoảng tgian nó chênh lệch tận 4 năm lận ad ơi...mấy cái học điện tử hay tc xây dựng k có khai....h ad thấy giải trình ntn ạ e r rành giải trình lắm...mà khả năng cục cho e tạch có cao k ạ.mà lỡ tạch lần 1 thì xin lần 2 hay đi cty khác dc k ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Z là tiêu e r.vì hồi đó e học tc nghề điện tử,xong r học tc xây dựng, rồi liên thông lên cd.mà lý lịch hồi đó thì chỉ ghi từ khi tn thpt xong r là học cd luôn nên khoảng tgian nó chênh lệch tận 4 năm lận ad ơi...mấy cái học điện tử hay tc xây dựng k có khai....h ad thấy giải trình ntn ạ e r rành giải trình lắm...mà khả năng cục cho e tạch có cao k ạ.mà lỡ tạch lần 1 thì xin lần 2 hay đi cty khác dc k ạ
Em cứ nói đúng sự thật thôi.
Vd: do lúc làm hồ sơ qua Nhật tôi đã phó thác hết cho công ty phái cử ở VN lo liệu.(Do không thông thạo tiếng Nhật & tiếng Anh)
Công ty phái cử đã làm thủ tục ko chính xác,tôi xin đính chính lại lý lịch từ sau khi tốt nghiệp cấp 3 như sau....
Và có gửi kèm những bản công chứng bằng cấp của tôi là như sau....

Còn lại e tự thêm mắm thêm muối vào
(như là thêm lý do vì sao muốn sang Nhật tiếp để làm cho cty đó)

Mình ko dịch hộ giấy tờ gì đc,vì nó liên quan đến cả tương lai vận mệnh của con người.

Chúc may mắn :D

Lương thanh tùng

Thành Viên Mới
Em cứ nói đúng sự thật thôi.
Vd: do lúc làm hồ sơ qua Nhật tôi đã phó thác hết cho công ty phái cử ở VN lo liệu.(Do không thông thạo tiếng Nhật & tiếng Anh)
Công ty phái cử đã làm thủ tục ko chính xác,tôi xin đính chính lại lý lịch từ sau khi tốt nghiệp cấp 3 như sau....
Và có gửi kèm những bản công chứng bằng cấp của tôi là như sau....

Còn lại e tự thêm mắm thêm muối vào
(như là thêm lý do vì sao muốn sang Nhật tiếp để làm cho cty đó)

Mình ko dịch hộ giấy tờ gì đc,vì nó liên quan đến cả tương lai vận mệnh của con người.

Chúc may mắn :D
Dạ e cám ơn ad nhiều lắm ạ...với lại ad cho e hỏi thêm là...
1: vd như em o vn ma mình kiếm dc cái cty bên nhật nó nhận mình vào làm thì có thể tự làm hso dc k ạ và thủ tục ntn ạ
2:nếu lý lịch e như trên sau khi giải trình và nộp thì ad thấy % bao nhiêu ạ với lại tiếng nhật thì vẫn chưa có n nào ạ z khả năng có cao k ạ..
3:nếu có cơ hội dc visa và đi lm bên nhật thì sau này chuyển việc rồi gia hạn visa thì lý lịch có ảnh hưởng j không ạ...
4: bằng cao đẳng xây dựng dân dụng công nghiệp thì được làm những ngành như nội thất hay xưởng mộc thì k vấn đề j pk ạ..
5 :nếu vì lý lịch cục tạch e thì xin visa với cty khác hay di du học r chuyển qua đi làm thì có j thay đổi k ạ...như 1 lần thì xin lần khác z á....
E xin hết và cảm ơn ad ạ vì hỏi nhiều quá.hihi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ e cám ơn ad nhiều lắm ạ...với lại ad cho e hỏi thêm là...
1: vd như em o vn ma mình kiếm dc cái cty bên nhật nó nhận mình vào làm thì có thể tự làm hso dc k ạ và thủ tục ntn ạ
2:nếu lý lịch e như trên sau khi giải trình và nộp thì ad thấy % bao nhiêu ạ với lại tiếng nhật thì vẫn chưa có n nào ạ z khả năng có cao k ạ..
3:nếu có cơ hội dc visa và đi lm bên nhật thì sau này chuyển việc rồi gia hạn visa thì lý lịch có ảnh hưởng j không ạ...
4: bằng cao đẳng xây dựng dân dụng công nghiệp thì được làm những ngành như nội thất hay xưởng mộc thì k vấn đề j pk ạ..
5 :nếu vì lý lịch cục tạch e thì xin visa với cty khác hay di du học r chuyển qua đi làm thì có j thay đổi k ạ...như 1 lần thì xin lần khác z á....
E xin hết và cảm ơn ad ạ vì hỏi nhiều quá.hihi
1. Em không thể tự làm hồ sơ,vì xin visa mới cần phải có giấy tờ của cả 2 bên.
==>em phải cung cấp những giấy tờ cần thiết để gửi sang cho công ty bên Nhật.Và cty bên Nhật sẽ mang nó + với giấy tờ của công ty đem đến cục xuất nhập cảnh để xin visa cho em.

2.Mình ko phải người của cục xuất nhập cảnh nên ko thể nào trả lời được chính xác.Nếu em cảm thấy muốn thử thì cứ làm thôi :)

3.Nếu em đã qua lại được Nhật đi làm rồi thì sau này có đi gia hạn Visa thì cứ sử dụng những thông tin giống với lần xin visa gần nhất là được.

4.Phụ thuộc vào trong quá trình học của em có môn học nào liên quan đến công việc em kể trên hay ko nhé.

5.Visa có thể xin bao nhiêu lần cũng được,ko có giới hạn số lần xin visa.

Lương thanh tùng

Thành Viên Mới
1. Em không thể tự làm hồ sơ,vì xin visa mới cần phải có giấy tờ của cả 2 bên.
==>em phải cung cấp những giấy tờ cần thiết để gửi sang cho công ty bên Nhật.Và cty bên Nhật sẽ mang nó + với giấy tờ của công ty đem đến cục xuất nhập cảnh để xin visa cho em.

2.Mình ko phải người của cục xuất nhập cảnh nên ko thể nào trả lời được chính xác.Nếu em cảm thấy muốn thử thì cứ làm thôi :)

3.Nếu em đã qua lại được Nhật đi làm rồi thì sau này có đi gia hạn Visa thì cứ sử dụng những thông tin giống với lần xin visa gần nhất là được.

4.Phụ thuộc vào trong quá trình học của em có môn học nào liên quan đến công việc em kể trên hay ko nhé.

5.Visa có thể xin bao nhiêu lần cũng được,ko có giới hạn số lần xin visa.
Dạ e chân thành cảm ơn ad ạ... mà ý em là nếu gởi hồ sơ qua để cty bên kia lm hồ sơ thì cần những giấy tờ gì ấy ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Giấy tờ thì cũng tương đương lúc em làm visa đi tts bên này thôi.
Bên công ty ở Nhật sẽ gửi danh sách những giấy tờ cần thiết để em chuẩn bị.

Cho nên trước tiên là em hãy liên lạc với họ nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.