Hỏi BỊ TỪ CHỐI ĐỔI BẰNG LÁI OTO Ở OSAKA

Nguyen Thoa

Kohai Học Việc
Ai gặp trươngg hợp như em thi cho em lời khuyên với:
Em vừa mới bị từ chối đổi bằng lái oto viêt nam sang nhật. Mọi thủ tục em làm đầy đủ và em không hiểu vì sao sau khi phỏng vấn xong thi nó bảo em là không thể đổi bằng được mà phải đi học lại từ đâu.
Chuyện là khi nó hỏi phỏng vấn nó hỏi em là ở viêt nam em thi thực hành nhu thế nào. Vi em không tốt tiếng nhật lắm nên nói nó không hiểu hay sao ấy. Một lúc sau nó nói là bằng này không đổi được.
Nếu bây giờ em lên lần nữa thì có được không ạ. Hay nó có lưu hồ sơ là đã loại rồi thi không đăng ký được nữa ạ!
Có ai cho em lời khuyên với!!!!!!!!!!!!1

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
miễn là bằng bạn có thông số trên mạng là được.
nếu không đổi được chỗ này thì đổi chỗ khác. không sao đâu.
họ sợ bằng giả thôi

徳田 義

Kohai Học Việc
họ sợ bằng giả thôi
Mod cho e tiện hỏi luôn là đổi bằng xe máy và ô tô bên nhật thì nếu có bằng cứng rồi có phải chuẩn bị đầy đủ cả hồ sơ gốc không ạ?

Nguyen Thoa

Kohai Học Việc
họ sợ bằng giả thôi
Nhưng mà nó bảo là trong osaka không đổi được nữa vậy em phải đi ra tỉnh khác hay sao senpai nhể! giúp em với : sdt 09023897979 có gi alo tư vẫn cho em chút

Nguyen Thoa

Kohai Học Việc
họ sợ bằng giả thôi

Mình băng thật 100% mà là bằng thẻ cứng
Giờ nếu đi tỉnh khác thì phải làm giấy cư tru khác vậy thi thật là phúc tạp>
Ad có cách nao khác ko? tư vấn cho em phát

Nguyen Thoa

Kohai Học Việc
bạn lên mạng gõ số bằng lái xe vào xem có ra thông tin không?
chỗ mình ở nagoya. chẳng cần bằng gốc gì cả. không phỏng vấn luôn.
đưa nó kiểm tra cái là ok

Bạn đổi được rồi ak! minh giờ không biết làm sao! đang định về việt nam đổi lại bằng quốc tế rồi qua đổi lại phát nữa! chứ giờ bằng nay nó có lưu hồ sơ rồi đi trong tinh osaka sợ không được!?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn đổi được rồi ak! minh giờ không biết làm sao! đang định về việt nam đổi lại bằng quốc tế rồi qua đổi lại phát nữa! chứ giờ bằng nay nó có lưu hồ sơ rồi đi trong tinh osaka sợ không được!?
uhm. m đổi lâu rồi. hix. đã tra hồ sơ trên mạng chưa

Nguyen Thoa

Kohai Học Việc

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cảm ơn bạn! mình tra rôig! có thông tin đang hoàng!
Vậy mà chúng nó không cho đổi bằng thế giờ Ad có cách nào không chỉ cho minh với!
thử đi lại hoặc sang tỉnh khác xem.
mà sang đó chửi nhau với nó.
trên nagoya họ toàn tra thông tin trên mạng để check

DiNhoc

Thành Viên Mới
chào các bác, các bác cho e hỏi, điều kiện đổi bằng lái là từ khi được cấp bằng phải quá 3 tháng ở việt nam.
nhưng bằng lái của chồng em là bằng đổi lại sau khi hết hạn ở việt nam, trên bằng có ghi ngày thi đỗ là 2013 và ngày cấp là 2019
vậy nếu thời gian từ ngày cấp bằng đến ngày nhập cảnh chưa đủ 3 tháng thì có bị từ chối không nhỉ :(

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
chào các bác, các bác cho e hỏi, điều kiện đổi bằng lái là từ khi được cấp bằng phải quá 3 tháng ở việt nam.
nhưng bằng lái của chồng em là bằng đổi lại sau khi hết hạn ở việt nam, trên bằng có ghi ngày thi đỗ là 2013 và ngày cấp là 2019
vậy nếu thời gian từ ngày cấp bằng đến ngày nhập cảnh chưa đủ 3 tháng thì có bị từ chối không nhỉ :(
Chắc là ko sao đâu b , còn hồ sơ cũ lúc học bằng là được

tam261092

Kohai Học Việc
Chắc là ko sao đâu b , còn hồ sơ cũ lúc học bằng là được
Ad cho mình hỏi. Ví dụ mình ở nagasaki nhưng qua tỉnh khác liệu đổi bằng đx k nhỉ? Hnay có bạn bảo là bạn ấy ở mie mà qua nago đổi đx

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.