Help! Bảo lãnh vợ

Dungyen

Kohai Học Việc
Add cho em hỏi là khi xin giấy tư cách lưu trú cho vợ để bảo lãnh vợ từ Việt Nam! Qua nhật ạ thì cái giấy đó nyukan sẽ gửi về hòm thư nhà mình đúng không ạ.Em nghe bạn e bảo khi họ mang đến mà mình không có nhà thì họ không để lại giấy hẹn,không biết có phải vậy không.Nếu như vậy thì mình biết sao được có kết quả hay chưa.Add biết giải đáp hộ em với ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chuyển phát bên Nhật hầu hết đều để lại giấy hẹn & thông báo cho khách hàng khi ko có ở nhà mà em.
Kể cả trường hợp e làm mất giấy hẹn của bên chuyển phát thì có thể gọi điện trực tiếp đến nyukan để hỏi họ đã gửi giấy cho mình chưa.

Khi gọi đt đến nyukan thì phải chuẩn bị sẵn tờ giấy 申請受付番号 mà họ cấp cho hôm đi xin thủ tục. Mục đích là cho họ biết mã số thụ lý hồ sơ của mình.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Cái này họ ko để trong hòm thư nhé. Là thư bảo đảm nên họ mang đến bạn phải có nhà và kí tên mới nhận dc. Không có nhà thì họ để lại giấy hẹn để liên lạc lại, trong vòng khoảng 10 ngày mà ko liên lạc thì giấy tờ sẽ trả về nơi gửi

Dungyen

Kohai Học Việc
Cái này họ ko để trong hòm thư nhé. Là thư bảo đảm nên họ mang đến bạn phải có nhà và kí tên mới nhận dc. Không có nhà thì họ để lại giấy hẹn để liên lạc lại, trong vòng khoảng 10 ngày mà ko liên lạc thì giấy tờ sẽ trả về nơi gửi
Thank b nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.