Hỏi Bảo lãnh vợ sang nhật visa kỹ sư

nguyensam

Thành Viên Mới
Trước hết xin cảm ơn các Senpai rất nhiều, nhờ có diễn đàn này mà rất nhiều các vấn đề thông thường không biết hỏi ai, hoặc có hỏi thì cũng không có câu trả lời .
Rất cảm ơn các senpai.
Mình có 2 vấn đề nhờ các senpai tư vấn a:

1. Chồng mình sang nhật từ T3/2016, đến hiện tại là đc 7 tháng và đang chuẩn bị làm thủ tục để bảo lãnh vợ sang, nhưng trong hồ sơ yêu cầu phải có giấy chứng nhận đóng thuế(gồm 2 loại):
Loại 1: 納税証明
Loại 2: 課税証明
Nghe nói là sau 1 năm, và chỉ phát 2 lần vào tháng 6, 12 . Vậy trường hợp của chồng mình thì bao h có thể xin dc giấy thuế này ạ?

2. Xin hỏi 1 năm được xin tối đa mấy lần visa ạ?
Tháng 3 mình xin visa thăm thân đi nhật từ T3-T6, Thì sang tiếp tháng 7 sau khi hoàn thiện thủ tục bảo lãnh thì mình có tiếp tục xin đc Visa mà chồng bảo lãnh vợ sang nhật đc ko ạ (2 loại visa này khác nhau).
XIn cảm ơn rất nhiều!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Trước hết xin cảm ơn các Senpai rất nhiều, nhờ có diễn đàn này mà rất nhiều các vấn đề thông thường không biết hỏi ai, hoặc có hỏi thì cũng không có câu trả lời .
Rất cảm ơn các senpai.
Mình có 2 vấn đề nhờ các senpai tư vấn a:

1. Chồng mình sang nhật từ T3/2016, đến hiện tại là đc 7 tháng và đang chuẩn bị làm thủ tục để bảo lãnh vợ sang, nhưng trong hồ sơ yêu cầu phải có giấy chứng nhận đóng thuế(gồm 2 loại):
Loại 1: 納税証明
Loại 2: 課税証明
Nghe nói là sau 1 năm, và chỉ phát 2 lần vào tháng 6, 12 . Vậy trường hợp của chồng mình thì bao h có thể xin dc giấy thuế này ạ?

2. Xin hỏi 1 năm được xin tối đa mấy lần visa ạ?
Tháng 3 mình xin visa thăm thân đi nhật từ T3-T6, Thì sang tiếp tháng 7 sau khi hoàn thiện thủ tục bảo lãnh thì mình có tiếp tục xin đc Visa mà chồng bảo lãnh vợ sang nhật đc ko ạ (2 loại visa này khác nhau).
XIn cảm ơn rất nhiều!
Nếu bạn sang tháng 3 thì bạn phải tháng 12 mới có giấy thuế. Lúc đấy mới xin được. Mình sang tháng 4 và tháng 12 mình mới có. Và tháng mình đi xin cho vợ mình.

2 loại visa đó độc lập. Không liên quan tới nhau. Ví dụ có người xin visa du lịch 6 tháng cho vợ sang . Sau đó lại xin visa gia đình cho vợ.

Ngloan

Kohai Học Việc
Mình cũng visa thăm thân 3 tháng, nhưng lúc sắp hết hạn m chuyển sang visa gia đình nên k p về Vn nữa
Còn về giấy tờ thuế ấy. Bạn chồng mình sang tháng 10/2015 nhưng tháng 2 đã làm thủ tục để tháng 3 vợ sang đc rồi. Có form xác nhận chưa đur 6 tháng nên k có giấy thuế thì phải b ạ. Quan trọng giấy các nhận nvien cty thôi b

Danhtai

Thành Viên Mới
Mình cũng visa thăm thân 3 tháng, nhưng lúc sắp hết hạn m chuyển sang visa gia đình nên k p về Vn nữa
Còn về giấy tờ thuế ấy. Bạn chồng mình sang tháng 10/2015 nhưng tháng 2 đã làm thủ tục để tháng 3 vợ sang đc rồi. Có form xác nhận chưa đur 6 tháng nên k có giấy thuế thì phải b ạ. Quan trọng giấy các nhận nvien cty thôi b
Thủ tục chuyển visa thăm thân sang visa gia đình có phức tạp không bạn, trình tiếng nhật mình còn hơi đuối

Ngloan

Kohai Học Việc
Thủ tục chuyển visa thăm thân sang visa gia đình có phức tạp không bạn, trình tiếng nhật mình còn hơi đuối
K bạn ơi. Hồi đó chồng mình nộp thêm giấy đky kết hôn, giấy chứng nhận nvien cty và giấy thuế thôi. Giấy thuế đó xin cty, họ gửi cho.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
mình xin nuykan mất 9 ngày từ ngày gửi hồ sơ.
- mình chuẩn bị thêm 1 lá đơn nêu lịch sử quen nhau và kết hôn.
- gửi ảnh từ khi quen nhau tới ảnh đám cưới.
- sổ hộ khẩu gia đình mới có tên vợ mình.
chứng minh tất cả với họ đó là vợ mình.
vì dạo này hay có kết hôn giả lắm

Dream nguyen

Kohai Học Việc
mình xin nuykan mất 9 ngày từ ngày gửi hồ sơ.
- mình chuẩn bị thêm 1 lá đơn nêu lịch sử quen nhau và kết hôn.
- gửi ảnh từ khi quen nhau tới ảnh đám cưới.
- sổ hộ khẩu gia đình mới có tên vợ mình.
chứng minh tất cả với họ đó là vợ mình.
vì dạo này hay có kết hôn giả lắm
Visa kỹ sư làm arubaito hay lãnh lương tay có sao ko bạn?

nguyensam

Thành Viên Mới
Nếu bạn sang tháng 3 thì bạn phải tháng 12 mới có giấy thuế. Lúc đấy mới xin được. Mình sang tháng 4 và tháng 12 mình mới có. Và tháng mình đi xin cho vợ mình.

2 loại visa đó độc lập. Không liên quan tới nhau. Ví dụ có người xin visa du lịch 6 tháng cho vợ sang . Sau đó lại xin visa gia đình cho vợ.

nguyensam

Thành Viên Mới

Cảm ơn bạn ạ,
Vì Chồng mình đến 市役所 xin 2 giấy thuế này thì họ bảo là chỉ phát khi đủ 1 năm, và phát 2 đợt vào tháng 6, và tháng 12
không biết trường hợp của bạn sang tháng 4 mà tháng 12 đã có rồi à, cũng 2 loại giấy này à bạn, bạn có thể chỉ giúp cụ thể hơn trường hợp của bạn giúp mình không ạ, hay là có form giành riêng cho người sang chưa đc 1 năm
Rất cảm ơn bạn !

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cảm ơn bạn ạ,
Vì Chồng mình đến 市役所 xin 2 giấy thuế này thì họ bảo là chỉ phát khi đủ 1 năm, và phát 2 đợt vào tháng 6, và tháng 12
không biết trường hợp của bạn sang tháng 4 mà tháng 12 đã có rồi à, cũng 2 loại giấy này à bạn, bạn có thể chỉ giúp cụ thể hơn trường hợp của bạn giúp mình không ạ, hay là có form giành riêng cho người sang chưa đc 1 năm
Rất cảm ơn bạn !
mình đi làm công ty. cứ đến nửa năm công ty tự đưa cho.

trọng hùng

Kohai Học Việc
Cảm ơn bạn ạ,
Rất cảm ơn bạn !
Trường hợp của chồng bạn chưa đủ 1 năm thì lêm cty xin giấy chi tiết bảng lương. Để chắc chắn nữa thì in sổ ngân hàng với số dư lớn lớn tí tầm 100man( cái này k quy định nhưng có thì tốt hơn). Trong quá trình làm hồ sơ thì co càng nhiều tài liệu chứng minh là vợ chồng càng tốt. Như trên có người hưỡng dẫn đó: chi tiết quá trình quen nhau, ảnh chụp chung, ảnh cưới, hộ khẩu có tên vợ. )mình vừa hoàn thiện hồ sơ đang chờ kết quả. Nhưng do mình tìm hiểu nhiều nên biết chút ít.

Bình Thường

Thành Viên Mới
chào mọi người.hiện tại mình cũng sang dạng kỹ sư.minh sang tháng 2.den tháng 6 có phiếu thuế thì có thể bảo lãnh vợ sang rồi.nhung có thể cho mình hỏi có mẫu đơn chứng minh vợ chông quên nhau hay không.
nếu có thì cho mình xin với.
cảm ơn mọi người.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
chào mọi người.hiện tại mình cũng sang dạng kỹ sư.minh sang tháng 2.den tháng 6 có phiếu thuế thì có thể bảo lãnh vợ sang rồi.nhung có thể cho mình hỏi có mẫu đơn chứng minh vợ chông quên nhau hay không.
nếu có thì cho mình xin với.
cảm ơn mọi người.
bạn download trên trang chủ ý. có file đó

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.