Hỏi bảo hiểm y tế

tuanct

Kohai Học Việc
add cho mình hỏi,mình visa kỹ sư và mình đưa vk sang rồi và cty mình đag làm bảo hiểm cho vk mình.vậy vk mình khi đi làm arubaito có cần nạp bảo hiểm j nữa ko?
và cái bảo hiểm cty mình làm cho vk mình liệu có được hưởng các phúc lợi xh như sinh em bé thì dc hỗ trợ mấy chục % tiền sinh hay thai sản ko?mình cảm ơn nhiều.

Mr.Dinh

Kohai Học Việc
Chỉ cần cái bảo hiểm mà cty bạn làm cho vợ là đủ rồi bạn nha. Vậy là đk hưởng tất cả phúc lợi rồi bạn. Ko cần phải tham gia bảo hiểm gì nữa nha. Hiện tại vợ mình cũng vậy nha

tuanct

Kohai Học Việc
Chỉ cần cái bảo hiểm mà cty bạn làm cho vợ là đủ rồi bạn nha. Vậy là đk hưởng tất cả phúc lợi rồi bạn. Ko cần phải tham gia bảo hiểm gì nữa nha. Hiện tại vợ mình cũng vậy nha
cảm ơn b nhé!nhưng cty vk mình làm nó lại bắt nạp bảo hiểm mấy loại lận, lên tới 1 man 3 lận b ah.có quản lý ng việt mà mình giải thích rồi mà nó nói là quy định của nhật.mình thấy buồn cười.m cũng nghĩ nhật nó ko bao giờ ra cái luật chồng chéo như này dc.vậy mà con bé quản lý ở cty vk mình nó cãi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Làm baito sao lại phải bảo hiểm??
Vợ bạn làm việc gì? visa gia đình theo bạn hay là visa độc lập?
Nếu có thể thì hãy chụp cái ảnh tờ 給料明細 của vợ bạn để mình xem thì mới hiểu rõ ngọn ngành ntn đc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.