Help! Xin visa bảo lãnh chồng

Trần Thị Minh Thư

Thành Viên Mới
Chào sempai. E cần giúp đỡ. E đang hc nghiên cứu sinh của đh tokyo. Mấy bauwr nửa mới có giấy nhập học chính thức. E muốn bảo lãnh ng yêu đang ở vn. Định t5 về cưới r làm thủ tục. Nhưng e nghe nói nên làm đi theo dạng thăm nuôi xog qua mới đổi visa cho a sẽ dễ đậu hơn. Vì cả 2 đều ở nhật. Nhưng e thấy rất rắc rối và muốn làm trực tiếp vì a qua có thể đu làm baito đc. Cho e xin ít ý kiến đi ạ. Cám ơn sempai

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chào sempai. E cần giúp đỡ. E đang hc nghiên cứu sinh của đh tokyo. Mấy bauwr nửa mới có giấy nhập học chính thức. E muốn bảo lãnh ng yêu đang ở vn. Định t5 về cưới r làm thủ tục. Nhưng e nghe nói nên làm đi theo dạng thăm nuôi xog qua mới đổi visa cho a sẽ dễ đậu hơn. Vì cả 2 đều ở nhật. Nhưng e thấy rất rắc rối và muốn làm trực tiếp vì a qua có thể đu làm baito đc. Cho e xin ít ý kiến đi ạ. Cám ơn sempai
người yêu ko bảo lãnh được đâu nhé.
về cưới mới đủ điều kiện

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em có thể cho mình biết cụ thể em làm nghiên cứu sinh theo dạng học bổng hay là ntn ở đại học Tokyo?
Tức là dạng sau master? và hỗ trợ nghiên cứu cho giáo sư?
Nếu em có học bổng thì việc làm thủ tục bảo lãnh cho chồng qua sẽ dễ hơn.
Còn là nghiên cứu sinh tự túc,dạng dự bị 1 năm thì khả năng bảo lãnh chồng sang là rất khó.

Trần Thị Minh Thư

Thành Viên Mới
Dạ cám ơn ad trả lời e.
E đi từ trường tiếng chuyển qua. Ngiên cứu sinh dạng dự bị cao học 1 năm. Với e muốn a qua theo dạng thăm nuôi trước. Sau đó mơi đổi được k? Nhương rắc rối là qua thăm mà visa cn 4 tháng có xin được k? Vì visa e còn đến 9/1. Muốn thg 5 làm hs thăm. Thg 6 e đổi vía. Thấy phiêu quá.
Cám ơn ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ cám ơn ad trả lời e.
E đi từ trường tiếng chuyển qua. Ngiên cứu sinh dạng dự bị cao học 1 năm. Với e muốn a qua theo dạng thăm nuôi trước. Sau đó mơi đổi được k? Nhương rắc rối là qua thăm mà visa cn 4 tháng có xin được k? Vì visa e còn đến 9/1. Muốn thg 5 làm hs thăm. Thg 6 e đổi vía. Thấy phiêu quá.
Cám ơn ad
dạng dự bị cao học tức là e cũng ko nhận đc học bổng gì đúng ko?
Vậy thì khả năng bảo lãnh qua khó đó em ạ,ráng thi vào chính thức rồi hãy làm thủ tục em ạ.
Đợt tháng 4 thì hết rồi nhưng đợt thi tháng 9 thì có nên em hãy cố gắng thi vào chính thức luôn từ tháng 9 nă m nay đi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.