Hỏi Xin tư vấn chuyển nhà

trọng hùng

Kohai Học Việc
Các senpai cho em hỏi chuyển nhà cần những thủ tục gì ạ? Em đang ở KTX của công ty chuyển ra ngoài ở ghép 1 phòng đã có 3 người rồi.
Vì chưa quen biết nên đang phân vân là lỡ mà gặp phải phòng có người là bộ đội thì có bị liên lụy gì ko? Làm thế nào để biết người đó ko phải là bộ đội vậy ạ.
Mong được chỉ giáo ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Các senpai cho em hỏi chuyển nhà cần những thủ tục gì ạ? Em đang ở KTX của công ty chuyển ra ngoài ở ghép 1 phòng đã có 3 người rồi.
Vì chưa quen biết nên đang phân vân là lỡ mà gặp phải phòng có người là bộ đội thì có bị liên lụy gì ko? Làm thế nào để biết người đó ko phải là bộ đội vậy ạ.
Mong được chỉ giáo ạ.
Bạn là tu nghiệp sinh à?

Tu nghiệp sinh theo mình biết có được tự do ra ngoài ở đâu nhỉ?

Khi chuyển đến chỗ ở mới thì phải lên shiyajusho để làm thủ tục đổi địa chỉ.

Cách xác nhận người đó có phải là người hết hanh Visa bỏ trốn ra ngoài hay ko thì chỉ có cách duy nhất là xem thẻ ngoại kiều thôi :)
Nếu bạn hoàn toàn không biết thì khi người đó bị bắt,bạn chỉ bị cảnh sát gọi lên lấy lời khai thôi.

trọng hùng

Kohai Học Việc
Bạn là tu nghiệp sinh à?

Tu nghiệp sinh theo mình biết có được tự do ra ngoài ở đâu nhỉ?

Khi chuyển đến chỗ ở mới thì phải lên shiyajusho để làm thủ tục đổi địa chỉ.

Cách xác nhận người đó có phải là người hết hanh Visa bỏ trốn ra ngoài hay ko thì chỉ có cách duy nhất là xem thẻ ngoại kiều thôi :)
Nếu bạn hoàn toàn không biết thì khi người đó bị bắt,bạn chỉ bị cảnh sát gọi lên lấy lời khai thôi.
Em đi visa kỹ thuật viên ạ. Vì phòng mới đã có 3 người. K biết e đến có phải làm hợp đồng gì ko ạ? E có bị ràng buộc gì mấy người cũ k ạ?
Lên shiyakushi đk địa chủ mới và cắt địa chỉ cũ có cần hợp đồng nhà mới k ạ?
Em mới qua nên nhiều câu hỏi ngu. Đừng ném đá e nhé. Vì sợ có biến gì thì bao công sức đổ bể hết. Nếu ai thành tâm có thể tư vấn trực tiếp e k ạ. 07040240181. Line or viber cũng đc. E cám ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em đi visa kỹ thuật viên ạ. Vì phòng mới đã có 3 người. K biết e đến có phải làm hợp đồng gì ko ạ? E có bị ràng buộc gì mấy người cũ k ạ?
Lên shiyakushi đk địa chủ mới và cắt địa chỉ cũ có cần hợp đồng nhà mới k ạ?
Em mới qua nên nhiều câu hỏi ngu. Đừng ném đá e nhé. Vì sợ có biến gì thì bao công sức đổ bể hết. Nếu ai thành tâm có thể tư vấn trực tiếp e k ạ. 07040240181. Line or viber cũng đc. E cám ơn
Hợp đồng chỉ ràng buộc với người đã đứng lên làm hợp đồng với công ty nhà đất. Bạn đến ở ghép thì chỉ thông qua người bạn đã làm hợp đồng đó thôi. 2 người thoả thuận miệng với nhau là ok.

Lên shiyakusho làm thủ tục đổi địa chỉ ko cần gì hết,chỉ cần mang theo thẻ ngoại kiều là đc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.