Help! xin hỏi về visa kỹ thuật viên

binhdtk38

Thành Viên Mới
mình đang là thực tâp sinh ở nhật.mình có bằng cao đẳng.mình muốn sau khi hết hạn 3 năm mình đổi sang visa kỹ thuật viên luôn ở bên nhật có được không. và làm luôn tai công ty mình đang làm có được không,nếu phải về nước thì bao lâu thì có thể quay lại nhật với visa kỹ thuật viên.
xin làm phiền admin và các bạn.xin cảm ơn

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
quay lại lúc nào cũng được nhưng ko có hình thức đổi visa cho tu nghiệp nhé, hết hạn là về nc rồi nếu cty b xin visa ktv dc cho b thì b sang lại.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
mình đang là thực tâp sinh ở nhật.mình có bằng cao đẳng.mình muốn sau khi hết hạn 3 năm mình đổi sang visa kỹ thuật viên luôn ở bên nhật có được không. và làm luôn tai công ty mình đang làm có được không,nếu phải về nước thì bao lâu thì có thể quay lại nhật với visa kỹ thuật viên.
có cậu bạn cũng giống trường hợp của bạn này, hết 3 năm về, sau đó cty làm giấy tờ cho quay lại theo diện ktv.giờ đang ở Nhật rồi, có cần hỏi cụ thể thì nt mình cho nick bạn ấy hỏi cho rõ nhé

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Chào bạn

Về mặt lý thuyết, để hoàn thành Chương trình Thực tập sinh (TTS) thì bạn phải hoàn thành 2 giai đoạn sau:
+ Giai đoạn 1: Hoàn thành 3 năm làm việc tại Nhật, về nước đúng hạn và ko vi phạm pháp luật ở Nhật.
+ Giai đoạn 2: Sau khi về nước, bạn phải làm 1 công việc liên quan đến ngành nghề mà bạn đã tu nghiệp ở Nhật tại VN. Thời gian từ 6 tháng đến 12 tháng kể từ lúc bạn về nước. Và lúc đó xem như là bạn chính thức hoàn thành Chương trình TTS.

Vậy nên khi đang ở Nhật, Visa TTS thì "không thể" chuyển sang Visa kỹ thuật viên bạn nhé. Vì lúc đó bạn chưa hoàn thành xong hết 2 giai đoạn của Chương trình TTS. Dù cty bạn đang làm có muốn cũng ko đc. Bạn phải về nước và sau đó từ 6 tháng-1 năm trở đi bạn mới xin Visa kỹ thuật viên được.

Mong bạn sẽ sớm giải đáp đc thắc mắc
Thân!

Sửa lần cuối:

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Trường hợp của bạn thì phải hết 3 năm về lại việt nam rồi bạn mới có thể quay lại được! Không đổi bên này đx đâu ! Về xog qua lại đuoc luôn không cần phải đợi 1 năm hay 6 tháng gì hết! Quan trọng là trước khi đi tu nghiệp bạn có khai vào hồ sơ kaf đã học cao đẳng không ? Nếu k khai thì khó cho bạn đấy ! Để cho chắc thì lên cty đưa bạn đi xin lại cái CV về để khai cho nó khớp ! Chúc bạn thành công

huynhnghia

Thành Viên Mới
Chào bạn Hùng Trần.
Bạn có thể cho mình xin fb của người bạn của bạn có được không?
Mình cũng đang trong trường hợp này nhưng chưa biết nên làm thế nào.
Xin cảm ơn bạn trước nha.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.