Hỏi Xách hàng từ Nhật về Việt Nam

van tru

Kohai Học Việc
Từ Nhật về VN 40kg hành lý ký gởi mình định xách mỹ phẩm, thực phẩm chức năng về để kiếm chút ít hoàn lại tiền vé nhưng có một số thắc mắc:
- ở sân bay bên Nhật có bị kiểm tra hành lý không, có làm thủ tục gì với những hàng hoá đó không.
- tờ khai hải quan gì đó làm ở sân bay Nhật hay ở Vn, mà bắt buộc phải làm phải không, như vậy số hàng mình mang về có bị tính thuế không. (Có cách nào không bị tính thuế khong).
- bạn mình có gởi một ít thuốc về cho gia đình nhưng mà mua trên mạng do người Việt bán không hoá đơn, mình có nen nhận hàng đó không, nếu trúng phải hàng " đá" thì sẽ ra sau.( lỡ nhận rồi mới biết hàng khong hoá đơn, hơi lo không biết làm thế nào).

Mọi người tư vấn giúp mình với. Cảm ơn mọi người.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Từ trước đến h mình đi về VN rất nhiều lần chưa bị bên phía Nhật kiểm tra hành lý bao h.

Khi về đến VN thì chỉ bị gọi lại yêu cầu mở hành lý ra 1 lần do cầm 3 chiếc điện thoại.

Thuốc bổ mình cũng cầm về làm quà nhiều rồi nhưng cũng chẳng bị hỏi bao h. Chắc do số lượng cũng ít. Nếu cả 1 vali là thuốc men thì chắc là có khả năng bị hỏi.
Về đến hải quan VN thì bị hỏi hay ko là hên xui.
Khi về đến VN thì chỉ có tờ khai là ko mang nhiều ngoại tệ,vàng,hoặc những chất gây nghiện v..v..

van tru

Kohai Học Việc
Vậy thì đỡ lo một chút, vì số hàng không hóa đơn mà lo mãi. Cảm ơn add nhiều.

Akira Phan

Thành Viên Mới
Từ trước đến h mình đi về VN rất nhiều lần chưa bị bên phía Nhật kiểm tra hành lý bao h.

Khi về đến VN thì chỉ bị gọi lại yêu cầu mở hành lý ra 1 lần do cầm 3 chiếc điện thoại.

Thuốc bổ mình cũng cầm về làm quà nhiều rồi nhưng cũng chẳng bị hỏi bao h. Chắc do số lượng cũng ít. Nếu cả 1 vali là thuốc men thì chắc là có khả năng bị hỏi.
Về đến hải quan VN thì bị hỏi hay ko là hên xui.
Khi về đến VN thì chỉ có tờ khai là ko mang nhiều ngoại tệ,vàng,hoặc những chất gây nghiện v..v..
Ad cho em hỏi Cầm 4 cái đt về hải quan hỏi có bị sao k ạ? Ad cầm 3 cái về hải quan có bắt đóng thuếk hay hỏi gì vậy ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.