Hỏi WIFI của BIGLOBE

tan.tranhoang

Kohai Học Việc
Tình hình là mình đăng kí wifi của Biglobe, giấy tờ gửi về rồi.
Mình đăng kí loại W02
Nhưng lúc này vào trang của Biglobe thì thấy cục W02 này ko có chế độ No Limit (ko nhầm thì muốn xài ko giới hạn dung lượng phải để chế độ này??)
Hay là mình đăng kí nhầm loại nhỉ?
Có ai giải thích hộ mình với.
Cám ơn trước ạ!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tất cả các loại máy đời mới của Wimax2+ hiện tại ko thể chuyển đổi được về chế độ No limit đâu.
Loại máy duy nhất có thể chuyển đổi qua lại 3 chế độ là máy đời cũ HWD15 (mình đang sử dụng cái này)
Bạn chỉ có thể sử dụng được sóng Wimax2+ không giới hạn (thực chất trong 3 ngày mà quá 3GB sẽ bị giới hạn tốc độ 1 ngày)

Nếu muốn sử dụng được chế độ No limit thì phải lên mạng tìm mua máy HWD15 về rồi đổi sim từ máy hiện tại sang máy HWD15,sẽ sử dụng thêm đc cả chế độ đó nữa nhé :)

tan.tranhoang

Kohai Học Việc
Eo, 3 ngày mà 3GB thì sao cho đủ -.- trong bài của ad cũng ko thấy nhắc đến việc này ạ?
À e hỏi thêm tí, cái HWD15 của ad sử dụng thì chế độ No Limit tốc độ có cao ko ạ? Và 2-3 ng sử dụng cùng lúc thì có ổn ko ạ?
Mình lên amazon tìm hwd15 thì ra nhiều loại lắm,có phải cái này ko ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Eo, 3 ngày mà 3GB thì sao cho đủ -.- trong bài của ad cũng ko thấy nhắc đến việc này ạ?
À e hỏi thêm tí, cái HWD15 của ad sử dụng thì chế độ No Limit tốc độ có cao ko ạ? Và 2-3 ng sử dụng cùng lúc thì có ổn ko ạ?
Mình lên amazon tìm hwd15 thì ra nhiều loại lắm,có phải cái này ko ad?

Mình có viết nhưng ở bài hướng dẫn đăng ký Wimax2+ của GMOBB
http://isempai.jp/huong-dan-dang-ky-wifi-tai-nhat-ban-gia-re/
Lát nữa mình sẽ update thêm thông tin vào bài của mạng Biglobe.
Bạn đọc bài viết trên sẽ có luôn câu trả lời nhé.
3-4 người cùng xem phim online chất lượng HD thì khả năng ko kham đc.
Nhưng 2 người thì khả năng vẫn ok (còn tùy vào múi giờ nữa)

tan.tranhoang

Kohai Học Việc
Ok cám ơn ad. Vậy thì wifi của nhà mạng nào cũng giống nhau về tốc độ đúng ko ạ? Vì đều sử dụng wimax2

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ok cám ơn ad. Vậy thì wifi của nhà mạng nào cũng giống nhau về tốc độ đúng ko ạ? Vì đều sử dụng wimax2
Giống nhau nhé.
Tưởng tượng có 2 đại lý bán sữa Meiji,nhưng sẽ có đại lý bán với giá A và đại lý còn lại bán với giá B.
Sản phẩm thì đều là của Meiji nhưng giá thì khác nhau :D

tan.tranhoang

Kohai Học Việc
Sẵn tiện cho e hỏi nốt, vào amazon tìm thì nhiều loại quá, ko biết loại nào mới đúng (hay loại nào cũng đc ạ?)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho hỏi cái là m vừa nhận dc máy wifi của biglobe nhưng vào mạng ko được.nó bắt đăng nhập mà nhập hết các tài khoản trên ko được phải làm sao ạ.
Chịu khó đọc giấy tờ hướng dẫn gửi kèm về đi,trong đó có cả hình minh hoạ rồi mà bạn!
Nhập user là admin
Và pass là 5 số cuối của mã IMEI in đằng sau máy ý

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.