Hỏi Visa single có về nước chơi được không ?

Nam Hoàng

Thành Viên Mới
Chào mọi người,

Hiện mình đang làm công việc là kỹ sư IT ở Osaka. Visa của mình là loại Single (Theo như mình tìm hiểu thì chỉ được nhập cảnh 1 lần vào Nhật). Nhưng thời gian vừa rồi mình cũng có về Việt Nam 1 lần vì việc gia đình và vẫn được vào lại Nhật bình thường. Cuối năm nay mình tính về 1 lần nữa để làm một số chuyện quan trọng. Mình muốn hỏi là mình có được phép về hay không vì sợ về lại không sang được nữa. Mong mọi người có ai rành về vấn đề này tư vấn giúp. Mình cảm ơn rất nhiều.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
bạn đến Nhật lần đầu từ khi nào và hạn visa còn đến bao giờ

Nam Hoàng

Thành Viên Mới
Visa mới nhất của mình là từ 14/2/2017 đến 14/2/2018. Hôm nọ mình về, bên Xuất nhập cảnh họ hỏi là về bao lâu. Mình trả lời là 1 tuần rồi sang. Mình điền vào 1 tờ giấy màu vàng rồi họ lấy 1 nửa tờ bấm vào visa. Trước khi về họ còn nói là nhớ sang Nhật trước 14/2/2018.

Sửa lần cuối:

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
chẳng có li do nào mà b ko dc về khi visa của b vẫn còn hợp pháp cả. Hình như cái single như bạn nói là loại visa xin 1 lần ở việt nam ấy, tức là visa hết hạn thì chỉ ra hạn dc ở bên Nhật còn Việt Nam chỉ cấp cho b lần đầu thôi thì phải. của t lần đầu nó cũng ghi single trong cái hộ chiếu cơ mà sang đây 3 năm rồi, về liên tục

Nam Hoàng

Thành Viên Mới
chẳng có li do nào mà b ko dc về khi visa của b vẫn còn hợp pháp cả. Hình như cái single như bạn nói là loại visa xin 1 lần ở việt nam ấy, tức là visa hết hạn thì chỉ ra hạn dc ở bên Nhật còn Việt Nam chỉ cấp cho b lần đầu thôi thì phải. của t lần đầu nó cũng ghi single trong cái hộ chiếu cơ mà sang đây 3 năm rồi, về liên tục
Theo thông tin mình đọc trên trang web của Đại sứ quán Nhật Bản thì Single là loại chỉ được phép nhập cảnh 1 lần vào Nhật, Multiple là loại được phép nhập cảnh nhiều lần. Lúc trước mình cũng không để ý vụ No.of entries trên visa. Vì 3 lần mình lấy visa đều là Single nhưng không để ý mà vẫn về Việt Nam rồi quay lại Nhật bình thường. Đến hôm nọ có con bé bán vé bên AirAsia nó nói visa của anh là Single thì làm sao mà vào lại Nhật được nữa.Lúc đó mình mới nói không sao đâu em, lần nào cũng cho hết. Đến hôm sang lại rồi mới mở ra tìm hiểu lại thì hơi lo. Nhưng có câu trả lời của bạn mình an tâm phần nào. Cám ơn bạn rất nhiều.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.