Hỏi visa kỹ sư muốn chuyển việc

nguyenle19941

Thành Viên Mới
các sempai cho mình xin ý kiến giúp với
mình đến nhật được 4 tháng rồi, mình là visa ky sư(visa lao động), hình như mình là nhân viên haken hay hợp đồng gì đó
cty ít công việc quá, 4 thang mình vẫn chưa được tăng ca nên lương không đủ sống với trả nợ, mà theo mình thấy thì nếu mình cố gắng chờ thì tình hình cũng sẽ không khả quan cho lắm . vì cty nhỏ, cty gia đình.
mình muốn hỏi các bạn là bây giờ mình chuyển việc được khong? và nếu được thì được những gì và mất những gì?
tiếng nhật mình tầm giao tiếp tạm tạm

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Muốn chuyển việc thì cái thứ 1 là phải xem lại hợp đồng xem kí mấy năm, thứ 2 là khả năng tiếng Nhật( giao tiếp tàm tạm kiểu chảo hỏi, ở đâu, làm gì thôi thì sẽ khá vất vả đấy), thứ 3 là chuyển việc tức là chuyển luôn cả nơi ở, đồ đạc rồi đi lại nên chí phí ko ít đâu.

nguyenle19941

Thành Viên Mới
Muốn chuyển việc thì cái thứ 1 là phải xem lại hợp đồng xem kí mấy năm, thứ 2 là khả năng tiếng Nhật( giao tiếp tàm tạm kiểu chảo hỏi, ở đâu, làm gì thôi thì sẽ khá vất vả đấy), thứ 3 là chuyển việc tức là chuyển luôn cả nơi ở, đồ đạc rồi đi lại nên chí phí ko ít đâu.
@TruongCongDat hợp đồng với cty haken thì là 1 năm , mình định nhờ haken chuyển đc ko vậy?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
@TruongCongDat hợp đồng với cty haken thì là 1 năm , mình định nhờ haken chuyển đc ko vậy?
Chưa hết hợp đồng thì định phá hợp đồng hay sao mà chuyển. Ko dc đâu, thôi cố gắng, mới sang có 4 tháng thời gian còn dài mà. Chuyển việc rồi sau này xin visa giấy tờ loằng ngoằng mà lại chưa tìm hiểu thì mệt đấy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.