Help! Visa gia đình.

tavantien0401

Kohai Học Việc
Tình trạng của e là thế này ạ. E đi học senmon và tự xin visa bảo lãnh cho vk nhưng bị trượt với lý do trả về là vì tính ổn đinh của đất nước Nhật nên họ không thể cấp visa cho e. Được khoảng hai tháng sau vào ngày 3/7 em lại gửi giấy tờ về cho vk em xin visa thăm thân tại đsq Việt Nam thì 1 tháng sau (3/8/2017) có kết quả là không được cấp và không được cho biết lý do. Mọi giấy tờ của e đều rất bình thường ạ. Em muốn hỏi các bác là bây giờ e muốn chuyển sang visa kỹ thuật rồi đi làm và xin lại tư cách lưu trú cho vk tại Nhật rồi gửi về cho vk xin vía gia đình có được không ạ. Hay e phải chờ sau 6 tháng thì vk e mới được xin visa lại ạ. E cám ơn! mong addmin và các bạn cho em lời khuyên ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Học senmon thì xin bảo lãnh khó là bình thường mà :D
Cứ xin được việc đi làm đã rồi tính bạn ơi

tavantien0401

Kohai Học Việc
Học senmon thì xin bảo lãnh khó là bình thường mà :D
Cứ xin được việc đi làm đã rồi tính bạn ơi
Cám ơn bác đã chia sẻ. E đang xin đổi visa sang visa lao động ạ. Nên e muốn các bác cho e biết có cần lưu ý gì cho những lần làm hồ sơ tiếp theo không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn bác đã chia sẻ. E đang xin đổi visa sang visa lao động ạ. Nên e muốn các bác cho e biết có cần lưu ý gì cho những lần làm hồ sơ tiếp theo không ạ?
Nếu đổi sang visa kỹ thuật viên rồi thì ko phải lo gì hết em nhé.

Phải viết thêm bản tường trình với trường hợp vợ em bị tờ chối cấp lần trước. Bởi lý do như hồ sơ ko khớp các thông tin,thông số như tên/ngày tháng năm sinh.

Còn với việc ko đc cấp với lý do như em kể trên là kinh tế ko ổn định thì ko cần bản tường trình .Bởi vì đi làm rồi thì kinh tế sẽ ổn định :)

Chúc em sớm đoàn tụ

tavantien0401

Kohai Học Việc
Nếu đổi sang visa kỹ thuật viên rồi thì ko phải lo gì hết em nhé.

Phải viết thêm bản tường trình với trường hợp vợ em bị tờ chối cấp lần trước. Bởi lý do như hồ sơ ko khớp các thông tin,thông số như tên/ngày tháng năm sinh.

Còn với việc ko đc cấp với lý do như em kể trên là kinh tế ko ổn định thì ko cần bản tường trình .Bởi vì đi làm rồi thì kinh tế sẽ ổn định :)

Chúc em sớm đoàn tụ
Cám ơn add nhiều lắm ạ! Add cho e hỏi là e vừa cho vợ làm visa thăm thân 3 tháng ý ạ. Nhưng sau 1 tháng đến hôm nay 3/8/2017 người ta trả kết quả là trượt. Thì như vậy là lần tới e xin visa đoàn tụ thì phải 6 tháng sau kể từ ngày 3/8 thì mới được xin visa tiếp theo ạ. Và vì e xin visa thăm thân chỉ xin tại đại sứ quán nên họ không nói lý do trượt vậy khi e đi làm e xin bảo lãnh thì có phải lưu ý gì không ạ? Có cần đợi thời gian sau 6 tháng không ạ. Xin cám ơn và mong nhận được sự giải đáp ạ.

tavantien0401

Kohai Học Việc
Họ khoanh vào C là ý nghĩa gì ? Addmin hay có mem nào biết giải thích giúp mình ạ. Xin cám ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Mình thấy tất cả chỉ là vấn đề kinh tế thôi. Bạn chứng minh được năng lực tài chính rằng tôi sẽ đảm bảo được cuộc sống cho vợ tôi ở bên Nhật, đóng thuế đầy đủ, ko phạm pháp là ok thôi. Visa du lịch thì cũng phải chứng minh dc tài chính đủ cho thời gian vợ cư trú bên này b à

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Họ khoanh vào C là ý nghĩa gì ? Addmin hay có mem nào biết giải thích giúp mình ạ. Xin cám ơn
Dấu này là của đại sứ quán Nhật tại VN.
Mình cũng ko rõ nó có ý nghĩa là gì.

Nếu e đổi sang visa kỹ thuật viên trót lọt rồi thì cứ làm hồ sơ bảo lãnh vợ sang.
Và vì e đã xin dạng thăm thân 2 lần trượt rồi nên lần tới ko nên xin theo dạng thăm thân nữa.
Hãy xin thẳng visa gia đình cho vợ luôn từ bên này,và gửi giấy về VN cho vợ lên đại sứ quán làm thủ tục cấp visa nhé.

tavantien0401

Kohai Học Việc
Dấu này là của đại sứ quán Nhật tại VN.
Mình cũng ko rõ nó có ý nghĩa là gì.

Nếu e đổi sang visa kỹ thuật viên trót lọt rồi thì cứ làm hồ sơ bảo lãnh vợ sang.
Và vì e đã xin dạng thăm thân 2 lần trượt rồi nên lần tới ko nên xin theo dạng thăm thân nữa.
Hãy xin thẳng visa gia đình cho vợ luôn từ bên này,và gửi giấy về VN cho vợ lên đại sứ quán làm thủ tục cấp visa nhé.
Dạ e cám ơn ạ!

Lehienkhmt

Thành Viên Mới
Cho em hỏi với ạ. Hiện em đang là visa du học dinh và muốn chuyển qua visa gia đình. Chồng em là visa kĩ sư ạ. Visa hiện tại của em đến hết tháng 9. Bây giờ giấy tiwf cần những gì mọi người giúp em với ạ. Gấp gáp hoang mang quá.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cho em hỏi với ạ. Hiện em đang là visa du học dinh và muốn chuyển qua visa gia đình. Chồng em là visa kĩ sư ạ. Visa hiện tại của em đến hết tháng 9. Bây giờ giấy tiwf cần những gì mọi người giúp em với ạ. Gấp gáp hoang mang quá.
Giấy tờ thì trên 4rum có nhiều bài rồi , bạn tìm lại xem. Nếu 2 vc đều ko có vấn đề gì vướng mắc thì ko lo đâu

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.