Hỏi về viza

ho anh tu

Kohai Học Việc
ad ơi! cho e hỏi là. nếu bây h e dag xin viza. tức là chưa có thẻ ngoại kiều. mà e về nước có vc gấp xong lại sag có đc k ạ??? hay phải chờ nó cấp xong thẻ ngoại kiều mới về dc ạ

Kuan1665

Kohai Học Việc
Khi a xin cấp thẻ ngoại kiều mới người ta cho a 1 tờ giấy xác nhận đang xin visa (có hiệu lực trong vòng 2 tháng) nếu a về thì e nghĩ chắc k có vấn đề gì.. nhưng mà nếu dk thì cứ cầm cái thẻ mà về cho chắc ăn nhé..

ho anh tu

Kohai Học Việc
bây h mình đag bị nywkan xem xét lại việc mình làm quá tiếng mấy tháng trước . đầu tháng 10 này mình hết viza . tức là viza của mình sẽ ở dạng đang chờ cấp . nhưg tầm 18/11 này mình có việc phải về nước gấp. 28/11 này mình mới sang. k biết liệu như thế có đuoc k nhỉ. mà nếu quá 2 tháng thì cái dấu đag xin viza có mất hiệu lực k? có sang lại nhật đc k?? hay là phải đợi có thẻ ngoại kiều mới thì mới sang đc???

ho anh tu

Kohai Học Việc
mấy thằng bạn mình nó cũng bị như mình, phải 2,3 tháng sau bno mới cấp thẻ ngoại kiều mới

ho anh tu

Kohai Học Việc
1/10 mình mới hết viza. vậy tờ giấy đó có hiệu lực 2 tháng tức la 1/12 hả bạn ??? có cách nào biết chính xác k ???

Kuan1665

Kohai Học Việc
Trên tờ giấy có ghi ngày tháng mà a. A kiểm tra lại xem. Thường thì bắt đầu từ ngày mà người ta nhận hồ sơ của a đó.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
làm mới visa họ có thu thẻ ngoại kiều của mình bao h đâu?
Chỉ có đóng thêm 1 con dấu vào sau thẻ ngoại kiều là đang làm mới (hình như là 申請中) rồi họ đưa cho mình mà.

ho anh tu

Kohai Học Việc
vầng. ý e là khi cầm cái thẻ ngoại kiều có cái dấu đấy thì có về nước đc không ạ. vì e có việc gấp cần về. viza e ngày 1/10 là hết hạn mà 29/11 e sang nhật. như vậy có kịp k ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
vầng. ý e là khi cầm cái thẻ ngoại kiều có cái dấu đấy thì có về nước đc không ạ. vì e có việc gấp cần về. viza e ngày 1/10 là hết hạn mà 29/11 e sang nhật. như vậy có kịp k ạ
Về gì mà những 2 tháng vậy?
Trường hợp về lâu vậy thì mình cũng ko rõ nên ko trả lời bừa bãi đc.
Bản thân mình cũng có lần lúc về thì đang chờ kết quả visa mới,khi quay lại thì quá hạn visa cũ khoảng 2 tuần thì ko sao.
Còn như của em thì mình ko dám chắc đâu.Để biết cụ thể có đc hay ko thì em hãy ra sở nhập quốc hỏi họ để xác nhận lại nhé.

ho anh tu

Kohai Học Việc
ý e là 1/10 là e hết viza rồi. và dc đóng cái dấu là đag xin viza. e về vn từ 18/11 đến 28/11 . nhưg mà vì viza có vấn đề nên sợ đến ngày đấy chưa gia hạn xong. chỉ có cái dấu là vẫn dag xin viza thôi. nghe nói dấu đấy có hiệu lực là 2 tháng. vậy liệu e về việt nam mà chỉ có dấu đấy đc k

Cong anh

Kohai Học Việc
Ad min cho e hỏi khi xin visa đi thực tập sinh thì công ty xklđ có nộp giấy khai sinh của mình lên cục không ạ? E đang tính quay lại du học mà cái giấy khai sinh của e làm lại tuổi của mẹ em kém 1 tuổi so với cái giấy khai sinh cũ nhưng lại là chính xác nhất. Còn cái giấy khai sinh trc nộp cho cty xklđ thì tuổi của mẹ em là 35 tức là thêm 1 tuổi mụ. Bây h e phải làm lại tuổi cho đúng năm sinh của mẹ nhưng lại k khớp với cái bản cũ. Số e nhọ quá :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad min cho e hỏi khi xin visa đi thực tập sinh thì công ty xklđ có nộp giấy khai sinh của mình lên cục không ạ? E đang tính quay lại du học mà cái giấy khai sinh của e làm lại tuổi của mẹ em kém 1 tuổi so với cái giấy khai sinh cũ nhưng lại là chính xác nhất. Còn cái giấy khai sinh trc nộp cho cty xklđ thì tuổi của mẹ em là 35 tức là thêm 1 tuổi mụ. Bây h e phải làm lại tuổi cho đúng năm sinh của mẹ nhưng lại k khớp với cái bản cũ. Số e nhọ quá :(
Hỏi ko liên quan chứ mẹ bạn 35 mà bạn 28 tuổi thì mẹ bạn sinh ra bạn kiểu gì vậy? :D

Chắc chắn là lần đi thực tập sinh đó họ có nộp giấy khai sinh đó của bạn rồi,cho nên lần tới mà muốn quay lại xin visa theo tư cách mới thì cũng phải nộp bản giấy khai giống với bản cũ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.