Hỏi Về thẻ credit rakuten

Mrxoxo

Thành Viên Mới

Mình đăng kí thẻ credit rakuten. Đến đoạn cuối thì nó hiện ra cái địa chỉ của gia đình mà điền kiểu gì cũng ko đc. Ad giúp mình với ạ. Thanks!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Mình đăng kí thẻ credit rakuten. Đến đoạn cuối thì nó hiện ra cái địa chỉ của gia đình mà điền kiểu gì cũng ko đc. Ad giúp mình với ạ. Thanks!
Điền địa chỉ hiện tại mình đang sống tại Nhật là đc nhé. Vì mình là người ngoại quốc ko điền địa chỉ ngoài nhật bản đc.

Mrxoxo

Thành Viên Mới
Điền địa chỉ hiện tại mình đang sống tại Nhật là đc nhé. Vì mình là người ngoại quốc ko điền địa chỉ ngoài nhật bản đc.
Ko đc ad à. Vì nó giới hạn trong 20 kí tự thôi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em điền phần丁目、 番地、号 thì bỏ qua chữ丁目、 番地、号 đi. (ví đụ 1丁目1番地1号 thì ghi là 1-1-1)
Tên tòa nhà ko ghi,chỉ ghi mỗi số phóng cũng đc ko sao.

Phi

Kohai Học Việc
Chào ad.
Ngày mình đc cấp thẻ credit rakuten là ngày 12/07. Mình bắt đầu sử dụng đầu tiên vào ngay 20/07. Mình đã làm thủ tục nhận 2000 point đầu tiên như ad hướng dẫn trên forum rồi ạ. Nhưng mình nhớ ad có nói thêm là sau khi sử dụng sẽ nhận đc thêm 1 đợt point nữa vào tháng sau. Hnay mình nhận đc email thông báo này. Có liên quan đết đợt point thưởng lần thứ 2 thì phải. Bây giờ làm thế nào để nhận đươc ạ? từ lúc có thẻ đến giờ mình xài cũng đc 4 man rồi ạ.
Mong được ad giúp đỡ!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào ad.
Ngày mình đc cấp thẻ credit rakuten là ngày 12/07. Mình bắt đầu sử dụng đầu tiên vào ngay 20/07. Mình đã làm thủ tục nhận 2000 point đầu tiên như ad hướng dẫn trên forum rồi ạ. Nhưng mình nhớ ad có nói thêm là sau khi sử dụng sẽ nhận đc thêm 1 đợt point nữa vào tháng sau. Hnay mình nhận đc email thông báo này. Có liên quan đết đợt point thưởng lần thứ 2 thì phải. Bây giờ làm thế nào để nhận đươc ạ? từ lúc có thẻ đến giờ mình xài cũng đc 4 man rồi ạ.
Mong được ad giúp đỡ!!!
Chờ đến ngày 20/8 này sẽ có điều kỳ diệu ở tk rakuten nhé :D

Nếu ko nhầm thì sẽ nhận đc thêm 5000 point.
Lưu ý point đc tặng có thời hạn sử dụng nên,hãy sử dụng để mua hàng trên rakuten sớm sớm đi ko hết hạn lại phí :)

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Chờ đến ngày 20/8 này sẽ có điều kỳ diệu ở tk rakuten nhé :D

Nếu ko nhầm thì sẽ nhận đc thêm 5000 point.
Lưu ý point đc tặng có thời hạn sử dụng nên,hãy sử dụng để mua hàng trên rakuten sớm sớm đi ko hết hạn lại phí :)
Điểm 5000 point đó. Mình quy đổi qua điểm eddy để thanh toán ở các cửa hàng trong phạm vi liên kết với rakuten đc k add?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Điểm 5000 point đó. Mình quy đổi qua điểm eddy để thanh toán ở các cửa hàng trong phạm vi liên kết với rakuten đc k add?
ko đc nhé.
loại point có thời hạn (有効期限ポイント) thì ko chuyển qua lại với edy đc.
Chỉ loại point ko có thời hạn thì mới chuyển qua edy đc.

• Like

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Chào ad.
Mong được ad giúp đỡ!!!

Hôm nay mình cũng nhận. Kaka

• Like

Phi

Kohai Học Việc
ko đc nhé.
loại point có thời hạn (有効期限ポイント) thì ko chuyển qua lại với edy đc.
Chỉ loại point ko có thời hạn thì mới chuyển qua edy đc.
Cám ơn ad nha. Mình hiểu rồi. Hihi. Ví dụ mình mua chiếc xe đạp 1man5. Mình có thể dùng 5000point và chi trã thêm 1 man đc k ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn ad nha. Mình hiểu rồi. Hihi. Ví dụ mình mua chiếc xe đạp 1man5. Mình có thể dùng 5000point và chi trã thêm 1 man đc k ad?
uhm,lúc thanh toán nhớ chọn chi trả bằng point nữa.
Nếu ko chọn point thì số tiền mình phải trả vẫn là toàn bộ giá tiền sản phẩm đó.

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Mình có lấy point của nó mua hàng, với lấy thanh toán mua hàng siêu thị! Ko biết sao nửa!
Mình thì dùng thẻ mua hàng trên amazon với hóa đơn 1m5 thôi. Mà bạn có nhận đc email giống mình post phía trên k?

pho khong mua

Thành Viên Mới
ad cho e hỏi bị cảnh sát nhật bản ghi vì tội tụ tập nhậu gây ồn ào thì có ảnh hưởng đến việc gia hạn visa không à .nếu lần 2 thì bị xử lí thế nào ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.