Hỏi vé máy bay ở rakuten đăt thiếu chữ lót

viet trinh

Thành Viên Mới
e đặt vé máy bay trên rakuten. thông tin cá nhân trên trang web đầy đủ họ tên .nhưng nội dung tên trên vé thì chỉ có họ + tên . “THIẾU CHỮ LÓT “ e trả tiền qua combini nên thông tin vẫn đầy đủ . chỉ khi xuất vé điện tử thì chỉ họ +tên. khi ra sân bay thì người ta ko chấp nhận . bảo hãy liên lạc với rakuten để sửa lại . nhưng máy bay xuất phát lúc 10h mà hôm đó lại là thứ 7 nên em ko liên lạc được với rakuten. nếu trường hợp này xem như là bị mất vé luôn . hay khi liên lạc với rakuten thì người ta có thể chuyển ngày cho mình vậy ad . trả lời hỗ trợ giúp e với nhé .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e đặt vé máy bay trên rakuten. thông tin cá nhân trên trang web đầy đủ họ tên .nhưng nội dung tên trên vé thì chỉ có họ + tên . “THIẾU CHỮ LÓT “ e trả tiền qua combini nên thông tin vẫn đầy đủ . chỉ khi xuất vé điện tử thì chỉ họ +tên. khi ra sân bay thì người ta ko chấp nhận . bảo hãy liên lạc với rakuten để sửa lại . nhưng máy bay xuất phát lúc 10h mà hôm đó lại là thứ 7 nên em ko liên lạc được với rakuten. nếu trường hợp này xem như là bị mất vé luôn . hay khi liên lạc với rakuten thì người ta có thể chuyển ngày cho mình vậy ad . trả lời hỗ trợ giúp e với nhé .
Mình thấy rất mâu thuẫn.
Nếu lúc đặt vé em điền tên đầy đủ thì không có chuyện vé xuất ra lại thiếu tên đệm được!
Bởi vì tất cả đều hoạt động bằng hệ thống web application,nếu của em mà thiếu thì tất cả những người khác cũng sẽ bị thiếu tên đệm.

Theo phỏng đoán của mình thì thông tin tài khoản rakuten của em thì có đủ họ tên + tên đệm.
Nhưng lúc đăng ký vé em quên ko ghi tên đệm vào thông tin vé.

Khi em thanh toán ở combini,thì thông tin người thanh toán sẽ hiển thị thông tin tài khoản rakuten của em (Họ tên đầy đủ)

Còn em dám chắc chắn rằng em đã nhập đầy đủ họ tên khi đặt vé trên rakuten travel thì cứ gọi điện đến để bắt đền họ.
Trường hợp mà hệ thống sai thì em sẽ nhận được bồi thường nhiều đó.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.