Hỏi Về cách sử dụng credit sumitomoo

Bibibibinchan

Thành Viên Mới
Em chào mọi người ạ

Hôm nay em vừa nhận được thẻ credit của ngân hàng sumimoto cùng với thẻ virtual card sumimoto. Em hiện tại đang không biết rõ ràng cách dùng. Tức là thẻ credit này có thể mua trả sau và thanh toán quốc tế phải không ạ. Có thể chuyển tiền đi sang quốc gia khác được không ạ. Với cho em hỏi thẻ virtual card này là gì ạ. Em xin cám ơn mọi người .
お願いします。

TiTi

Kohai Học Việc
Đây là thẻ dùng để mua sắm online ,không thể chuyển tiền, thẻ này ko phải lag thẻ từ hay thẻ có chip nên không thể dùng ở những cửa hàng thông thường, muốn biết hi tiết thì phải đọc hướng dẫn ở tờ giấy nó gửi kèm theo thẻ ý

dangvtpt

Kohai Học Việc
Em chào mọi người ạ

Hôm nay em vừa nhận được thẻ credit của ngân hàng sumimoto cùng với thẻ virtual card sumimoto. Em hiện tại đang không biết rõ ràng cách dùng. Tức là thẻ credit này có thể mua trả sau và thanh toán quốc tế phải không ạ. Có thể chuyển tiền đi sang quốc gia khác được không ạ. Với cho em hỏi thẻ virtual card này là gì ạ. Em xin cám ơn mọi người .
お願いします。
đây là thẻ tín dụng để mua đồ sinh hoạt hàng ngày trong hạn định của thẻ
nếu ko thực sự cần ko nên rút tiền vì lãi suất cao 18%
còn mua đồ ra siêu thị đưa họ quẹt cái là ok
mua online thì nhập thông tin thẻ để thanh toán, và lưu ý mua ở các tran web tin cậy ko cung cấp thông tin thẻ bừa bãi

Zalo

Kohai Học Việc
Hahaa, thẻ virtual card mà quẹt được thì chứng tỏ am hiểu sâu rộng thật!! Muốn hiểu thẻ virtual card là gì thì tra tiếng anh trước đi!! Thẻ ảo đòi quẹt thì bó tay thật!! Không hiểu gì về thẻ luôn!!
Nếu hiểu được tiếng nhật vào đây xem cũng được này:
https://www.smbc-card.com/nyukai/card/virtual.jsp

dangvtpt

Kohai Học Việc
Hahaa, thẻ virtual card mà quẹt được thì chứng tỏ am hiểu sâu rộng thật!! Muốn hiểu thẻ virtual card là gì thì tra tiếng anh trước đi!! Thẻ ảo đòi quẹt thì bó tay thật!! Không hiểu gì về thẻ luôn!!
Nếu hiểu được tiếng nhật vào đây xem cũng được này:
https://www.smbc-card.com/nyukai/card/virtual.jsp
xem lại r nói nhé a bạn, ghi rõ ràng đây là thẻ tín dụng
bạn kia có hỏi 2 vẫn đề khác nhau và mình chỉ nói một vế

Bibibibinchan

Thành Viên Mới
Dạ, với lại, các senpai cho em hỏi thêm một vấn đề nữa ạ, tiền mình bỏ vô thẻ yucho ( do em liên kết yucho với thẻ vía sumimoto) thì nó tự trừ vô tiền mình mượn sumimoto đúng không ạ, ngoài cách đó ra còn có cách nào thanh toán tín dụng nữa không ạ, có một lần em vô combini đút thẻ visa này vô atm nó cũng hiện một loạt các lựa chọn ra mà em cũng không rõ là cái gì nữa. Em cám ơn nhiều ạ.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Dạ, với lại, các senpai cho em hỏi thêm một vấn đề nữa ạ, tiền mình bỏ vô thẻ yucho ( do em liên kết yucho với thẻ vía sumimoto) thì nó tự trừ vô tiền mình mượn sumimoto đúng không ạ, ngoài cách đó ra còn có cách nào thanh toán tín dụng nữa không ạ, có một lần em vô combini đút thẻ visa này vô atm nó cũng hiện một loạt các lựa chọn ra mà em cũng không rõ là cái gì nữa. Em cám ơn nhiều ạ.
khi bạn đăng ký bằng yucho thì sumimoto sẽ trừ tiền thông qua thẻ yucho của bạn
khi đăng ký bạn nhớ lại xem bạn chọn ngày thanh toán là 10 hay 26 hàng tháng.
đến ngày thanh toán ngân hàng sẽ tự động làm việc đó mình chỉ việc cho tiền vào yucho trước đó để việc thanh toán đc thuận lợi thôi.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thẻ visa bạn đút vào atm conbini thì có thể vay tiền mặt được ( tùy thẻ mà có thể rút vay được 10 , 20 man ... ) nhưng tiền nợ này phải trả lãi hơi cao nên có gấp lắm thì mới rút nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.