Hỏi vấn đề về thời hạn visa

anhtrangxua510

Kohai Học Việc
ad cho mình hỏi là:

1. Sau khi mình chuyển sang làm cho cty khác,thì mình phải lên nyukan để thông báo.Chỉ là thông báo thế thôi,hay lên đó người ta xét lại thời hạn tại lưu vậy ad ( bây giờ la 5năm, có khả năng bi đổi thành 1 năm không ad )
2. Và 1 trường hợp là: trong thời gian mình chưa tìm được việc, còn vk mình gần hết hạn visa thân nhân.Thì vk mình có đủ điều kiện để gia hạn thời gian tại lưu không ? ( trong thủ tục hình như cần giấy在職証明書 cuả mình, nên mình chưa bik trường hợp này thì ntn )

よろしくお願い致します。

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho mình hỏi là:

1. Sau khi mình chuyển sang làm cho cty khác,thì mình phải lên nyukan để thông báo.Chỉ là thông báo thế thôi,hay lên đó người ta xét lại thời hạn tại lưu vậy ad ( bây giờ la 5năm, có khả năng bi đổi thành 1 năm không ad )
2. Và 1 trường hợp là: trong thời gian mình chưa tìm được việc, còn vk mình gần hết hạn visa thân nhân.Thì vk mình có đủ điều kiện để gia hạn thời gian tại lưu không ? ( trong thủ tục hình như cần giấy在職証明書 cuả mình, nên mình chưa bik trường hợp này thì ntn )

よろしくお願い致します。
1.Việc thay đổi công việc chỗ làm thì đến thông báo cho nuykan ko phải là nghĩa vụ.
Nhưng nếu công việc mới có nội dung không phù hợp với visa hiện tại hoặc công ty hiện tại ko đủ điều kiện để nhận bạn mà bạn vẫn tiếp tục làm thì trong lần gia hạn tới sẽ gặp nhiều khó khăn.
Những trường hợp chuyển việc thì hầu hết ai cũng đến 入管 để 相談 với họ. Khi đến nên mang theo 内定証明書 hoặc 在職証明書.

2.Vợ bạn nên đổi sang visa gia đình tức là visa theo bạn. Khi nào bạn còn visa thì vợ bạn còn. Visa thăm thân xin gia hạn rất khó,tại sao ko chuyển sang visa gia đình?

anhtrangxua510

Kohai Học Việc
cảm ơn ad.

vợ mình đang là visa gia đình,nhưng lần đầu chỉ được 1 năm( đến tháng 10).
Ý là trong thời gian minh đang xin việc mới,thì mình có thể gia hạn được cho vợ mình không ?

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn ad.

vợ mình đang là visa gia đình,nhưng lần đầu chỉ được 1 năm( đến tháng 10).
Ý là trong thời gian minh đang xin việc mới,thì mình có thể gia hạn được cho vợ mình không ?
Từ bây h đến tháng 10 mà bạn ko xin nổi việc mới à?
nếu ko xin được thì ngay cả đến bạn cũng khó ra hạn visa được.

Hoàng hướng

Thành Viên Mới
Từ bây h đến tháng 10 mà bạn ko xin nổi việc mới à?
nếu ko xin được thì ngay cả đến bạn cũng khó ra hạn visa được.
Hiện vợ mình đang là visa thăm thân. Mình mới được nhận visa kỹ sư, mình muốn làm thủ tục chuyển đổi visa cho vợ mình từ visa thăm thân sang visa gia đình thì có phải về nước không? Xin được tư vấn của anh chị.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện vợ mình đang là visa thăm thân. Mình mới được nhận visa kỹ sư, mình muốn làm thủ tục chuyển đổi visa cho vợ mình từ visa thăm thân sang visa gia đình thì có phải về nước không? Xin được tư vấn của anh chị.
Ko phải về đâu em.
Em hãy dẫn vợ đi chuyển đổi visa sớm trước khi visa hiện tại hết hạn nhé :)

Hoàng hướng

Thành Viên Mới
Ko phải về đâu em.
Em hãy dẫn vợ đi chuyển đổi visa sớm trước khi visa hiện tại hết hạn nhé :)
Hic . Đúng là một diễn đàn tuyệt vời dành cho người Việt nam. Nếu như được quảng bá rộng có lẽ se ít ng phải mất tiền vì cái tội ko biết . Cảm ơn bạn rất nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hic . Đúng là một diễn đàn tuyệt vời dành cho người Việt nam. Nếu như được quảng bá rộng có lẽ se ít ng phải mất tiền vì cái tội ko biết . Cảm ơn bạn rất nhiều
Thế thì bạn hãy giúp sức cho cộng đồng bằng cách giới thiệu cho bạn bè thân quen biết đi nhé.
Mình luôn sẵn sàng giúp đỡ mọi người trong khả năng có thể :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.