Thảo Luận Vấn đề hot!!! Hoàn thuế thu nhập cho TNS và kỹ sư

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Mình thấy trên trang chuyển tiền Kyodai remittance Viet Nam có nói về việc hoàn thuế cho kỹ sư và TNS, có cả hướng dẫn nữa. Ko biết có ai đã làm chưa vào hướng dẫn mình với. Chứ mỗi tháng trừ 6,7 sen tiền thuế tính ra 3 năm sau mà nhận lại được cũng được một khoản lớn đấy chứ cũng được mười mấy 20man chứ ít à.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái này mình có viết rồi mà,đó chính là đăng ký người lệ thuộc đó.
Thông tin viết trên là sai lệch,ko có chuyện sẽ nhận lại đc hoàn toàn 100% thuế thu nhập cá nhân.
Cái này chỉ đúng với những người thu nhập thấp như tu nghiệp sinh thì đăng ký vài người lệ thuộc sẽ đc giảm tiền thuế thu nhập cá nhân (hầu hết sẽ giảm 100% ).
Nhưng với những người đi làm nhân viên chính thức như mình,có thu nhập khoảng trên 1000 man 1 năm thì chỉ đc giảm 1 phần tiền thuế thu nhập cá nhân thôi chứ ko đc 100%

Và tiền thuế thị dân cũng tương tự như trên.

Đọc kỹ bài viết của mình sẽ hiểu rõ hơn nhé:
http://isempai.jp/cach-tinh-tien-thue-thu-nhap-ca-nhan-tai-nhat-ban/

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Vấn đề là e đọc bài admin viết thì ở Việt nam gia đình e phải photo hoặc chụp ảnh sổ hộ khẩu và giấy chứng nhận thu nhập nhưng bố mẹ e làm nông thì lấy đâu ra ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Úi dào lên phường,or xã dúi cho mấy ông văn phòng ở đó dăm ba chục,rồi họ đóng cho cái dấu đỏ là ok mà :D

Mình tự chuẩn bị trước mẫu giấy,ghi họ tên ông X bà Y có tổng thu nhập 1 năm là $$$$$ rồi bên dưới là chứng nhận ký tên của phường xã là đc mà.
Sau đó đem dịch công chứng là ok.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Úi dào lên phường,or xã dúi cho mấy ông văn phòng ở đó dăm ba chục,rồi họ đóng cho cái dấu đỏ là ok mà :D

Mình tự chuẩn bị trước mẫu giấy,ghi họ tên ông X bà Y có tổng thu nhập 1 năm là $$$$$ rồi bên dưới là chứng nhận ký tên của phường xã là đc mà.
Sau đó đem dịch công chứng là ok.
Vãi admin làm gì mà thu nhập 1000 man 1 năm thế ạ. E vừa tính theo bài hướng dẫn của admin thì cũng được nhận lại mấy man một năm đấy mặc dù ko nhận được lại hết

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vãi admin làm gì mà thu nhập 1000 man 1 năm thế ạ. E vừa tính theo bài hướng dẫn của admin thì cũng được nhận lại mấy man một năm đấy mặc dù ko nhận được lại hết
Lương ở công ty thì tổng 1 năm tầm 500-600 thôi :D
Số còn lại là từ dự án làm riêng với mấy người Nhật quen biết

Tớ nói xạo đấy,1 năm tớ đc tầm 100 man thôi :p

Vuphuong

Thành Viên Mới
Minh la TNS thang 4 nam sau la ve nuoc roi nhung 2 nam truoc minh ko biet ve viec lay lai thue thu nhap ca nhan nen van chua lam thu tuc. Nam nay minh lam con kip ko va co the lay lai thue cua 2 nam truoc ko? Khi lam thu tuc thi can them so ho khau va giay khai sinh dich ra tieng nhat va cong chung nua phai ko ah? Bay gio minh dang ki nguoi le thuoc con kip ko ah vi moi thang minh bi tru tien thue rat la cao admin giup minh voi nhe, cam on ad nhieu

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Cái này mình có viết rồi mà,đó chính là đăng ký người lệ thuộc đó.
Thông tin viết trên là sai lệch,ko có chuyện sẽ nhận lại đc hoàn toàn 100% thuế thu nhập cá nhân.
Cái này chỉ đúng với những người thu nhập thấp như tu nghiệp sinh thì đăng ký vài người lệ thuộc sẽ đc giảm tiền thuế thu nhập cá nhân (hầu hết sẽ giảm 100% ).
Nhưng với những người đi làm nhân viên chính thức như mình,có thu nhập khoảng trên 1000 man 1 năm thì chỉ đc giảm 1 phần tiền thuế thu nhập cá nhân thôi chứ ko đc 100%

Và tiền thuế thị dân cũng tương tự như trên.

Đọc kỹ bài viết của mình sẽ hiểu rõ hơn nhé:
http://isempai.jp/cach-tinh-tien-thue-thu-nhap-ca-nhan-tai-nhat-ban/
Thuế thị dân lấy lại được ko admin? Hi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.