Help! V/v kĩ sư bảo lãnh gia đình sang nhật

TranTu

Kohai Học Việc
xin chào A/C em
Tình hình của em như thế này ah
em hiện đang theo visa kĩ sư đc hơn 1 năm rùi, việc làm ổn định .cuối tháng 2 vừa rùi em có làm giấy tờ để bảo lãnh vợ em sang , nhưng hôm nay nhận dc giấy từ nyukan thông báo em bị từ chối
lí là xét về thu nhập, em ko đủ để có cuộc sống ổn định đc.
A/Chị Em cho em hỏi có phải do cuối năm vừa rùi em làm 年末調整 về thuế em có khai người phụ thuộc là 3 người, nên bây giờ nếu vợ em sang nữa thì bên nyukan tính là 4 người nên thu nhập của em là ko đủ, nên từ chối ko ah, hay có lí do nào khác ah ( thu nhập 1 năm của em tầm 300 man )
please help me

(適合しない要件)

申請に係る活動が「家族滞在」の在留資格に係る出入国管理及び難民認定法別表第一の下欄に定められている活動に当該するとは認められません。

(根拠となる事実)

扶養者の収入からみて、本榔で安定的・継続的に「家族滞在」に当該する活動を行うものとは認められません。

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chuẩn rồi chứ sao nữa
Bác dại quá , tính đón v qua còn tham làm giảm thuế làm gì
Đợi đón qua rồi v làm được bt mà

TranTu

Kohai Học Việc
Chuẩn rồi chứ sao nữa
Bác dại quá , tính đón v qua còn tham làm giảm thuế làm gì
Đợi đón qua rồi v làm được bt mà
cảm ơn Bác đã trả lời
vậy em có cách nào để xin visa được luôn ko ah. hay em phải đợi cuối năm làm 年末調整 xong mới xin lại dc ah
hay là em phải làm thủ tục xin giảm người phụ thuộc, mà làm giảm người phụ thuộc như thế nào em cũng chưa rõ ah

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Mỗi năm làm điều chỉnh thuế 1 lần vào khoảng tháng 1 gì đó. Khi đó thì ko khai bố mẹ nữa chỉ khai mỗi vợ thôi. Thật ra cái này cũng hên xui vì bản thân mình sang Nhật gần 4 năm rồi cũng khai 4 người phụ thuộc ko phải đóng đồng thuế nào mà năm ngoái vẫn bảo lãnh vợ sang bình thường visa còn hơn 1 năm mà vợ visa vẫn dc 3 năm.
Chúc may mắn.

TranTu

Kohai Học Việc
Mỗi năm làm điều chỉnh thuế 1 lần vào khoảng tháng 1 gì đó. Khi đó thì ko khai bố mẹ nữa chỉ khai mỗi vợ thôi. Thật ra cái này cũng hên xui vì bản thân mình sang Nhật gần 4 năm rồi cũng khai 4 người phụ thuộc ko phải đóng đồng thuế nào mà năm ngoái vẫn bảo lãnh vợ sang bình thường visa còn hơn 1 năm mà vợ visa vẫn dc 3 năm.
Chúc may mắn.
Chúc may mắn.
dạ, cảm ơn Bác
em cũng có 1 người bạn , bạn ý cũng làm 年末調整, bạn ý đăng kí người phụ thuộc là 5 người, Bố Mẹ, Chồng và hai con, mà khi xin gia đình cho Chồng và hai con vẫn đc, nên chắc là hen xui
mà cho em hỏi, bây giờ mình ra 市役所 làm thay đổi người phụ thuộc xuống còn 1 người thì có đc hay không nhỉ
tại em nghĩ là họ tính thuế cho mình dựa vào người phụ thuộc mình khai từ năm trước, năm nay mình ko trợ cấp cho người đó nữa thì thay đổi chắc đc

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.