Tư Vấn TƯ vấn mua điện thoại mới mà không dùng mạng ( do có wimax )

s2kaka

Kohai Học Việc
UPDATE:
hôm nay mình ra AU mua máy, tới đoạn làm thủ tục thì nó đòi credit card . ( ko có credit thì phải trả tiền máy 1 lần )
Cơ mình đi đăng kí credit card thì nó lại đòi số điện thoại :(

NẾu mình đăng kí credit card như ad hương dẫn và dùng sdt của người khác thì có sao không ạ :(

có cách nào đăng kí credit card mà ko cần sdt ko ạ
?

Chào AD,
MÌnh định đang kí điện thoại mới, hôm qua đi nghe tư vấn thì tiền giá điện thoại trả hàng tháng DOcomo .
mình nghe thì giá tiền như sau: ( mỗi thang ).
- tiền gói gọi 5p free/24h các mạng 2700 yên.
- tiền gói mạng 2GB/1 tháng khoảng 3000 yên ( mình nhớ ko rõ )
- tiền bla bla... mình ko nhớ rõ nữa.
tổng cổng 7020 chưa tính tiền máy.

- tiền máy 2700 yên 1 tháng

TỔng cộng: 9720 yên /1 tháng.

Tuy nhiên mình có wimax khoảng (4000 yên/ 1 tháng ) rồi nên mình muốn hủy gói mạng không dùng mạng trên điện thoại .
mình có hỏi nhưng họ nói nếu ko xài mạng, thì giá máy sẽ khoảng 9000 yên 1 tháng vì đó là gói khuyến mãi của nhà mạng.

mình chưa hỏi nhà mạng khác.

tuy nhiên ý mình muốn làm cách nào mà hủy hoặc đăng kí mà ko dùng mạng không. ví dụ như dùng hết tháng đầu rồi ra cắt mạng, vì mình thấy thằng bạn mình cắt mạng được . nếu như thế thì tiền máy hàng tháng có bị đội lên không?

ý mình tính là xài dt ko có mạng thì tiền gọi tầm 2700 yên + tiền máy = khoảng 5 sen 1 tháng.
có cách nào làm dc vậy ko?
vì tiền mạng 1 tháng khá nhiều mà mình có wimax. nên mình dùng cả 2 hơi phí. tuy nhiên model máy mới ra nên máy cũ ko có bán. mà mình đang cần đang kí điện thoại vì công ty yêu cầu.
mình thấy tiền máy chênh lệch không nhiều , tầm 1 tới 2 sen 1 tháng nên muốn mua máy xịn xài luôn. tuy nhiên cái khoản mạng nếu xài nữa thì trả tiền 2 loại mạng hơi phí.
Wimax mình mới đk tháng trước xong :(

Hy vọng AD đọc hiểu ý mình.
CÁm ơn bạn.

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình ko làm ở shop bán điện thoại nên ko rành về khoản này.
Tuy nhiên các nhà bạn bán máy kèm khuyến mãi thì bao h họ cũng gài thêm các điều khoản là phải sử dụng dịch vụ mạng LTE của họ thì họ mới cho đăng ký.
Nghĩa là đôi bên cùng có lợi,mình sử dụng mạng cho họ,và họ giảm giá tiền máy cho mình.

Cho nên việc giảm cước như mong muốn của bạn mình nghĩ hơi khó.
Nếu bạn ko quan trọng dùng loại máy đời mới,thì có thể mua máy đời cũ hơn ở các shop đt cũ,hoặc đt đời mới đã dùng qua tại các shop đồ cũ hoặc sàn đấu giá.Sau đó mua sim giá rẻ về sử dụng cũng ổn.

Hiện nay nhà mạng Rakuten cũng có gói cước gọi miễn phí trong 5 phút cho tất cả các mạng khác.
Và giá cũng rất rẻ chỉ có 850 yên/tháng.
Còn của Docomo giống như thế thì là 1700 yên/tháng.

Và sim giá rẻ gói cước 3GB của Rakuten là 1600 yên/tháng

Tính ra mỗi tháng dùng sim giá rẻ thì là có tầm 3500 yên/tháng (gọi thoải mái trong 5 phút)

Bạn hãy tham khảo và đưa ra quyết định.
Còn những vấn đề liên quan đến hợp đồng của 3 nhà mạng lớn thì mình ko rõ được vì ko phải nhân viên ở đó nhé :)

s2kaka

Kohai Học Việc
cám ơn bạn. vậy mình hỏi trường hợp đang kí xong, rồi cắt mạng thì sao ạ ?

Và dich vụ chọn số như ý muốn thì mạng nào cũng được hả AD?

Sửa lần cuối:

2x5=10

Kohai Học Việc
Dịch vụ chọn số như ý muốn thì cả ba nhà mạng đều có nhé. Cũng còn tùy vào số bạn chọn còn trong kho số hay không thôi.
Còn việc bạn đk xong bạn cắt mạng thì thường ở các nhà mạng ( mình biết 3 nhà mạng lớn) có các gói mạng theo iphone riêng rồi. Sau khi đk bạn có thể chuyển xuống gói cước thấp nhất. Còn hủy ko dùng mạng nữa thì sẽ bị phạt và phải trả tiền máy ( Tiền phạt nhiều hay ít còn phụ thuộc vào time bạn sử dụng máy, loại máy bạn đã đk)

s2kaka

Kohai Học Việc
cám ơn bạn.

hôm nay mình ra AU mua máy, tới đoạn làm thủ tục thì nó đòi credit card . ( ko có credit thì phải trả tiền máy 1 lần )

Cơ mình đi đăng kí credit card thì nó lại đòi số điện thoại :( . Hiện tại mình chưa có số của mình.

NẾu mình đăng kí credit card như ad hương dẫn và dùng sdt của người khác thì có sao không ạ :(

có cách nào đăng kí credit card mà ko cần sdt ko ạ.

Đăng kí credit card điền sdt công ty, thì họ có gọi về công ty xác nhận không ạ ??

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cám ơn bạn.

Cơ mình đi đăng kí credit card thì nó lại đòi số điện thoại :( . Hiện tại mình chưa có số của mình.

có cách nào đăng kí credit card mà ko cần sdt ko ạ.

Đăng kí credit card điền sdt công ty, thì họ có gọi về công ty xác nhận không ạ ??
Nếu ko có số đt thì khả năng bị họ từ chối cấp thẻ là rất cao.
Bạn cứ thử sử dụng số của công ty hoặc của bạn bè xem sao nhé.
Nếu ko đc thì đk sim của Biglobe dùng cũng tốt mà.
Máy thì mua trên mạng về lắp sim vào dùng cũng ổn.

s2kaka

Kohai Học Việc
mình lấy cái sim au dùng 4g lte của wimax dc không nhỉ? mà cái sim đó ko biết số dt như sao.

TẠi mình muốn mua dòng máy vừa ra , mà chỉ có au mới phân phối.

Đăng kí credit card điền sdt công ty, ( chỗ điền địa chỉ nơi làm việc) thì họ có gọi về công ty xác nhận không ạ ??

Cho mình hỏi nếu mua máy au, thì khi về vn muốn xài thì sao nhỉ?
Sau 2 năm họ sẽ cho mình mã unlock hả? hay mình mua mã unlock dc ko?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Sim của wimax ko thể gọi đt đc.
Và lắp vào đt khả năng cao là ko dùng đc (chưa có người kiểm chứng,tự làm tự chịu :D )
Việc đk Credit card họ có gọi về ko thì ko có câu trả lời thích đáng,vì có người họ sẽ gọi,có người họ ko gọi.
Máy đt mang về vn có dùng đc ko thì bạn phải tìm hiểu thông tin dòng máy đó thôi.Nếu dòng máy đó nhà mạng cho unlock,hoặc ở VN có hỗ trợ unlock thì cứ mua thôi ngại gì vết bẩn?:)

Mình trc h chỉ dùng iphone nên ko rành về Android đâu.

s2kaka

Kohai Học Việc
ý mình dùng số wimax để đăng kí số điện thoại khi làm thẻ credit ấy.

thanks AD nhìu, chắc mượn số bạn dk credit xài tạm vậy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.