Help! Tư vấn giải trình chuyển visa

Đức Thành

Thành Viên Mới
あなたは2016年に、大学に進学しましたが、大学の通学は今後どうするのですか。説明する文書を提出して下さい!
Lời văn này là từ niukan đánh giấy gửi về ạ!!!!
Cả nhà ơi có ai biết rồi, có ai đã từng gặp trường hợp này giống em ko ạ!
Những lúc gấp gáp này em rất mong được sự cố vấn từ những liền anh liền chị đi trước ạ!
Giờ em nên viết gì và nên làm thế nào ạ!
Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ
Em đang học đại học năm thứ 2 bên nhật! vợ xin được việc đi làm bên nhật rồi, giờ gia đình em muốn xin chuyển visa theo diện vợ bảo lãnh chồng!
Mà giờ đi xin thấy họ bắt viết giải trình mà em ko biết nên làm sao ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thì người ta muốn bạn giải trình tình hình học hành ra sao , có học tiếp hay ko
Nếu bạn học tiếp thì cần gì chuyển visa phụ thuộc
Còn bạn bỏ học thì phải giải trình lý do vì sao bỏ , và bỏ xong phụ thuộc vợ để làm gì :D

Đức Thành

Thành Viên Mới
Vâng em cũng đang vướng ở chỗ đó bác ạ! Điều chắc chắn là mình ko thể tiếp tục học được nữa là đúng ạ! Vì nếu tiếp tục học thì học phí của em sẽ tăng và khi mình nói vậy thì có thể họ sẽ nói tại sao ko dùng visa hiện tại, học phí sẽ rẻ hơn rất nhiều????
Giờ cái trính là mình lấy lý do tại sao lại chuyển visa, để họ cho rằng mình ko có khả năng học nữa, và đi theo visa của vk là hợp lý! Bác ạ thật sự rất khó ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bạn học đại học gì mà học phí lại tăng khi chuyển visa vậy :D Đùa à

Đức Thành

Thành Viên Mới
Em học 福祉大学
Cái này là giáo viên nói, vì nếu nhận visa mà còn học tiếp, khi đó học phí sẽ giống người nhật!
Vì hiện tại mình đang trên tư cách là du học nên học phí được giảm so với người nhật! Bác ạ
Thật sự mình nên viết sao cho hợp lý bác biết mách em với đc ko ạ! Em cảm ơn bác nhiều ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Tóm lại bạn muốn học tiếp thì giữ visa du học thôi
hay bạn có ý định chuyển visa theo vợ để chỉ làm baito thôi hay gì , phải nói rõ thì mng mới tư vấn đc chứ

Đức Thành

Thành Viên Mới
Cũng là do hoàn cảnh bác ạ! Nên em thật sự ko thể nào tiếp tục học được!
Sác định nghỉ học để đi theo visa vk bác ạ!
Chỉ là giờ viết thẳng ra là tôi nghỉ học để đi làm thì em nghĩ, tỉ lệ trượt visa là rất cao!
Bác có thể tư vấn giúp em mình nên lấy lý do nghỉ học đc ko ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Vụ này khoai phết , nếu bạn muốn bỏ học thật sự thì nhờ văn phòng luật tư vấn cho ( tất nhiên là mất phí nhưng tỉ lệ đậu visa cao hơn là tự làm )

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.