Hỏi Thuế thu nhập

Nguyên bảo

Thành Viên Mới
Các bạn ơi cho mình hỏi đi xkld 1 năm và 3 năm thì đóng tiền thuế thu nhập có khác nhau ko ah,nếu khác thì khác như thế nào,các bạn giúp mình với,cảm ơn

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Các bạn ơi cho mình hỏi đi xkld 1 năm và 3 năm thì đóng tiền thuế thu nhập có khác nhau ko ah,nếu khác thì khác như thế nào,các bạn giúp mình với,cảm ơn
Thuế nó căn cứ vào lương thu nhập hàng tháng của b. Cao hay thấp do lương b nhận

Nguyên bảo

Thành Viên Mới
Đây là bản lương của mình,có tổng tiền,rồi tiền trừ các loại bạn xem giúp mình với

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
tăng ca ko được up 25 % thì tính riêng time tăng ca làm gì cho mất công nhỉ, với lại cái thuế thu nhập hơi cao, chỉ sợ bọn quản lý đút túi riêng, chứ nó mà nộp cho cục thuế thì cuối năm bạn đi khai báo thu nhập thì sẽ đc nhận lại được phần thuế đóng thừa, nên giữ lại giấy lương để cuối năm nhận giấy gensen xem tổng thuế đã nộp có đúng với số tiền bị trừ hàng tháng ko , nenkin khi nào về nước cũng nhận lại đc nên ko lo

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Chả có cái thuế gì tận 3man3 với 3man4 cả. Lương của mình thực lĩnh 16-17man mà thuế có 2900¥. Bọn này làm ăn bố láo r. Thực lĩnh có 10man, trừ ăn mất 2 man rồi còn lại đc bnhiu đâu mà gửi về. Cái này phải hỏi rõ bên cty bạn đi

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
tăng ca ko được up 25 % thì tính riêng time tăng ca làm gì cho mất công nhỉ, với lại cái thuế thu nhập hơi cao, chỉ sợ bọn quản lý đút túi riêng, chứ nó mà nộp cho cục thuế thì cuối năm bạn đi khai báo thu nhập thì sẽ đc nhận lại được phần thuế đóng thừa, nên giữ lại giấy lương để cuối năm nhận giấy gensen xem tổng thuế đã nộp có đúng với số tiền bị trừ hàng tháng ko , nenkin khi nào về nước cũng nhận lại đc nên ko lo
Sợ bọn cty hay quản lý nó đớp ý chứ nếu đúng mình đóng thuế thì sau này về đã nhận lại đc

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu đi có 1 năm thì vẫn bị trừ thuế thu nhập.
Theo nguyên tắc thì sẽ tính thuế dựa vào thu nhập của 1 năm trước,nhưng với những ai chỉ đi làm có 1 năm duy nhất thì đến năm tiếp theo về nước mất rồi,không thể đóng tiền thuế được.
Cho nên ai đi 1 năm thì tiền thuế thu nhập vẫn phải trả.

Còn phần tiền thuế thu nhập của em muốn giảm số tiền ít đi thì phải làm thủ tục đăng ký người lệ thuộc.
Đến nói với người văn phòng ở cty là: 扶養者加入手続きをお願いします。
Em nên bảo người nhà làm giấy tờ chứng minh,thu nhập thấp hoặc ko có thu nhập.
+ sổ hộ khẩu (để chứng minh quan hệ)
+ Nếu em có gửi tiền về VN cho người nhà thì xin thêm giấy chứng nhận đã gửi tiền về VN.

Khi có những giấy tờ trên thì mới có thể làm thủ tục miễn giảm thuế được.

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Nếu đi có 1 năm thì vẫn bị trừ thuế thu nhập.
Theo nguyên tắc thì sẽ tính thuế dựa vào thu nhập của 1 năm trước,nhưng với những ai chỉ đi làm có 1 năm duy nhất thì đến năm tiếp theo về nước mất rồi,không thể đóng tiền thuế được.
Cho nên ai đi 1 năm thì tiền thuế thu nhập vẫn phải trả.
Cái này là thuế cư trú chứ ad. Thuế thu nhập đâu cần dựa vào thu nhập năm trước, tháng nào tính luôn tháng đấy mà

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Cái này là thuế cư trú chứ ad. Thuế thu nhập đâu cần dựa vào thu nhập năm trước, tháng nào tính luôn tháng đấy mà
Theo chữ kia thì nó là thuế thu nhập. Còn thuế cư trú cũng chả cao thế đâu b ơi. Thuế cư trú cũng chỉ vài sen 1 tháng thôi

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Theo chữ kia thì nó là thuế thu nhập. Còn thuế cư trú cũng chả cao thế đâu b ơi. Thuế cư trú cũng chỉ vài sen 1 tháng thôi
Bạn ko đọc kĩ rồi. Của bạn chủ thớt thì là thuế thu nhập rồi, còn cái mình nói là cái thuế mà admin bảo là tính dựa vào thu nhập của năm trước cơ, đó là thuế cư trú

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Bạn ko đọc kĩ rồi. Của bạn chủ thớt thì là thuế thu nhập rồi, còn cái mình nói là cái thuế mà admin bảo là tính dựa vào thu nhập của năm trước cơ, đó là thuế cư trú
Đúng r. Thuế thu nhập nhận lại khi có hoá đơn gửi tiền về cho gdinh. Nhận lại đc thuế thu nhập và tiền thuế cư trú

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Lúc kê khai thu nhập năm trước khi mà làm thẻ ngân hàng, mà mình kê khai bị nhầm thì có ảnh hưởng gì đến việc đóng thuế không ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.